โลโก้ Pepsl ที่คุณอาจไม่เคยเห็นตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน

8566 27

ออฟไลน์ @TonLiw@

• สมาชิกใหม่
  • *
  • โสด..ใส..ซาบซ่า...@^^@

1898 เป็นปีต้นกำเนิดของเป๊ปซี่ แต่ก่อนที่จะชื่อเป๊ปซี่ ช่วงแรกคนดื่มเรียก เครื่องดื่มนี้ว่า "Brad's Drink" หลังจากนั้นจึงมีการเปลี่ยนชื่อเป็น "Pepsi-Cola"

1903 เป๊ปซี่เริ่มเป็นที่นิยมของทุกคน และต่อมาในปี 1905 ก็มีการเปลี่ยนดีไซน์ของโลโก้ใหม่ โดยยังคงความคลาสสิคเช่นเคย กระทั่งในปี 1906 ได้สาขาขยายเพิ่มขึ้นอีกเป็น 15 สาขา และก้าวกระโดดเพิ่มไปเป็น 40 สาขาในปี 1907 โดยในปีนี้ได้มีการปรับแบบโลโก้ใหม่เล็กน้อย

หลังจากนั้น โลโก้ของเป๊ปซี่ก็ยืนยงมานานอีกสามสิบกว่าปี!! จนถึงปี 1940 (ช่วงสงครามโลกครั้งที่สอง) โลโก้ก็ถูกเปลี่ยนอีกครั้ง โดยในปี 1940 นี้ โลโก้ ได้รับคำนิยามว่า ?อมตะ? และได้รับการจัดอันดับให้เป็น 1 ใน 10 อันดับแบรนด์ที่น่าจดจำแห่งศตวรรษที่ผ่านมาด้วย

1950 มีการนำฝาจีบมาออกแบบเป็นโลโก้ใหม่ และเป๊ปซี่ไม่ได้ทำโฆษณาโดยยึดจุดเด่นทางด้านราคาอีกต่อไป แต่เปลี่ยนมาพูดถึงไลฟ์สไตล์มากขึ้น

1962 ผู้นำทางสังคม ชาวอเมริกันร่วมสมัยอ้างว่าเป๊ปซี่เป็นสัญลักษณ์ของพวกเขา ภายใต้แนวคิด "มาเถิด! คุณคือคนยุคเป๊ปซี่" (Come Alive! You're in the Pepsi Generation") แคมเปญนี้ถูกปล่อยออกมาในตอนต้นของช่วงยุค 60s พร้อมกับเปลี่ยนมาใช้โลโก้ใหม่ในช่วงปี 1962 โดยยังมีฝาจีบเป็นจุดเด่นเช่นเคย

1973 มาแล้วๆ เป็นช่วงที่เป๊ปซี่เป็นสินค้าอุปโภคบริโภคอันดับแรกของอเมริกาซึ่งมีการผลิตในสหภาพโซเวียต และโลโก้ดังกล่าวก็ถูกใช้มาต่อเนื่องถึง 18 ปีทีเดียว

1991-92 ต่อมาช่วงทศวรรษที่ 9 โฆษณา Pepsi Challenge ได้ออกเผยแพร่เป็นครั้งแรกในต่างประเทศ แห่งแรกคือที่ละตินอเมริกา เป็นโลโก้ที่พี่มิ้งค์เห็นว่ามีการเปลี่ยนแปลงโลโก้แบบสุดๆ

1998 "GenerationNext" เริ่มต้นขึ้นในปี 1997 เพื่อบ่งบอกถึงการที่เป๊ปซี่ดำเนินการมาอย่างยาวนาน ต่อมาในปี 1998 เมื่อเป๊ปซี่เฉลิมฉลองครบ 100 ปี เป๊ปซี่แคนช่วยสนันสนุนภาพลักษณ์ใหม่รับศตวรรษใหม่ ภาพลักษณ์ใหม่ของเป๊ปซี่เรียกกันว่า "Globe" ซึ่งภาพทรงกลม 3 มิติ โดดเด่นจากพื้นหลังที่เป็นภาพน้ำแข็ง 

Today มาเวอร์ชั่นล่าสุดที่เราคุ้นตามาก คือโลโก้ที่ใช้กันอยู่ในปัจจุบัน

เครดิต  พี่มิงค์

อยากถามทุกท่านว่า ชอบโลโก้ของเป๊ปซี่ในอดีตช่วงปีไหนมากที่สุด? และ
ท่านรู้สึกว่าผูกพันกับโลโก้ช่วงปีไหนมากที่สุดกันค่ะ?

สวัสดีค่ะคุณ <you/> เราไปปลูกต้นปะการังด้วยกันนะค่ะ  :sanook (11): :sanook (11):

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ชอบปัจจุบันค่ะ [;)]

แต่ถ้าเกิดมาก้อเคยเ็ห็นก็คงจะเป็นอั้มนนี้

รูปที่ 3 :sanook (11): :sanook (11):

ออฟไลน์ idoh

• *
  • ปีกกูเริ่มใหญ่ไม่เกรงใจจะกระพือ ...
อันปี 1973 ก็พอคุ้นตานะ ในช่วงแรกที่ Pepsi เข้าเมืองไทย
ผมรู้น่าว่าคุณ <you /> สมัครไปแล้ว แต่ยังไงก็ช่วยสมัครอีกได้มั้ยครับ 555

โปรแกรมโกงจงเจริญ !

ออฟไลน์ Re@LPTC

• สมาชิกทั่วไป
  • *
อันอื่นเกิดไม่ทัน

ทันอันนี้ :sanook (10): :sanook (10):

ต้องการ ranking ขอบคุณจ้า

ออฟไลน์ "..ใต้ฟ้าเดียวกัน.."

• *
  • จะมา...ถ้าอยากให้มา

ออฟไลน์ REINA GBP/JPY

• *
  • อ่อนล้า อ่อนแรงลงตรงนี้ เหมือนพลังที่เคยมีมันหดหาย
    • https://coindlmoney.blogspot.com

ทันรูปนี้ รูปอื่นไม่รู้ค่ะ  :sanook (11):

ออฟไลน์ บุโซเซ็นเซ็น

• *
  • • ผม ก็ แค่ สู้ ตๅม คำ ท้ๅ เท่ๅ นั้u •
เคยเห็นตอนไป หาซื้อกระป๋องโค๊กเก่า ๆ ... ยังพอเคยเห็นอยู่บ้างครับ ...  :sanook (11):  :sanook (11):  :sanook (11):

• *
อันอื่นเกิดไม่ทัน

ทันอันนี้ :sanook (10): :sanook (10):

เคยเห็นแค่นี้จริงๆหรอค่ะ....อิอิ
สวัสดีค่ะคุณ <you/> เราไปปลูกต้นปะการังด้วยกันนะค่ะ  :sanook (11): :sanook (11):

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
เค้าอยากหนุ่มหล่ะมั้งคะ [::)]

• *

:sanook (4): :sanook (4):..คงจาอย่างนั้นอ่ะค่ะ...อิอิ

ออฟไลน์ Re@LPTC

• *
อิอิ  :sanook (10): :sanook (10): เหมือนมีการอ้างอิง

ต้องการ ranking ขอบคุณจ้า

ออฟไลน์ puppy

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
  • .. ชีวิต .. ต้องก้าวเดิน ..
:sanook (4): :sanook (4):..คงจาอย่างนั้นอ่ะค่ะ...อิอิ

อิอิ  :sanook (10): :sanook (10): เหมือนมีการอ้างอิง
สงสัยจะมีเรื่องอายุมาเกี่ยวข้องนะเนียะ   :sanook (21): :sanook (21):

อ้างถึง

ส่วนผมชอบแบบนี้มากเลยครับ ดูมัน Classic ดี  :sanook (9): :sanook (9):
>Proptc ขั้นต่ำ $0.01 ทำง่ายจ่ายจริง<

ยินดีต้อนรับคุณ [you] มาร่วมเป็นครอบครัวเดียวกับ thaiearntalk

ออฟไลน์ vidar_boyzai

• *
    • บล็อกดีๆของคนอยากมีตัง

สงสัยจะมีเรื่องอายุมาเกี่ยวข้องนะเนียะ   :sanook (21): :sanook (21):

อ้างถึง

ส่วนผมชอบแบบนี้มากเลยครับ ดูมัน Classic ดี  :sanook (9): :sanook (9):

เป้งทันอันสุดท้ายในรูปอะ

ออฟไลน์ ohm_2530

• *
แป๊ปซี่ นี่มีเป็นร้อยปีแล้วหรอนี่

อย่างงั้น ปีนี้ ก็ครับรอบ  111 ปี อะดิ  เลขสวยเลย :sanook (22): :sanook (22): :sanook (22):

เปิดคอมเฉย ๆ ก็ได้เงิน

ลงทุนได้เงินคืนใน7วัน..รับประกัน

ออฟไลน์ whitedot

• *
คุ้นเคยกับแบบปี 1973 ที่สุดครับ

เพราะตั้งแต่เกิดมาจนเป็นวัยรุ่นก็ยังเห็นมันเป็นแบบนี้อยู่เลย

อยู่มาตั้ง 18 ปี กว่าจะเปลี่ยนแบบ

อูย.........แก่เหมือนกันนะนี่เรา   :emo (19): :emo (19): :emo (19):
ฮั่นแน่.... [you] แอบมาอ่านอะไรเอ่ย.....อิอิ  [;D] [;D]
สร้างเพื่อน สร้างรายได้ ทำอย่างไร เข้ามาที่
http://www.ovm21.com/whitedot/