มาประชุมเรื่อง "รวมห้องเว็บมาใหม่" กันเถอะค่ะ

5610 17

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ห้องนั้นดูเหมือนจะไม่มีปัญหานะคะ แต่ที่จริงมีแน่ๆคะ่ในอนาคต

เพราะห้องนั้นเป็นเว้บมาใหม่ไม่ต้องมีหลักฐานก็โพสได้หากมีคนได้มาแล้วจึงย้ายไปจ่ายจริง

แต่จะเสียโอกาศสำหรับคนได้จริง เพราะว่าถึงแม้มีหลักฐานแต่ก้อจะไปซ้ำกับห้องเว็บมาใหม่

เราจะตั้งอะไรอย่างไงให้เข้าที่ดีคะ คาดว่าตอนนี้ทุกกฎกติกาตอนนี้ยังอ่อนๆไม่อะไรมากนักบอร์ดใหม่ต้องการข้อมูล

หลังจากมีสมาชิก 333 คน แล้ว กฎกติกาทุกอย่างจะเริ่มใช้ทั้งหมด [:)] [:)]

ออฟไลน์ vidar_boyzai

• *
    • บล็อกดีๆของคนอยากมีตัง
ปิดไปเลยก็ได้ครับ

แต่ก็น่าเสียดาย [:'(]

แต่ก้อสงสารคนเอมาลงเพราะอาจจะก่อให้เกิดการเสียโอกาส

และข้อพิพาทได้

• *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ไม่ปิดหรอกค่ะ เพราะว่าเห็นความสำคัญของเว็บมาใหม่เหมือนกัน ถ้าปิดไป

ต้องมีหลักฐานก่อนซึ่งต้องรอ

ตอนนี้คิดว่าห้องนั้นจะกลายเป็นห้องที่เข้าได้เฉพาะ 100 โพส ขึ้นไป หรือ เฉพาะเหล่านายจ้าง ให้มาสมัครต่อกัน

เพราะว่าเว็บใหม่ต้องการคนทำจริง ไม่ได้มาต่อกันแล้วคลิ๊กไม่กี่ทีก็ไป เหมือนที่เคยๆเห็น

ออฟไลน์ idoh

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ปีกกูเริ่มใหญ่ไม่เกรงใจจะกระพือ ...
เปลี่ยนรูปแบบใหม่ของห้อง เอาแบบเป็นแค่แนะนำเว็บใหม่พอครับ จะใส่ reflink ไปก็ได้
สำหรับหลักฐานก็โพสใหม่ในห้องจ่ายจริง

แต่ว่าเรื่อง wch นี่ยกเลิกไปก็ดีึครับ เพราะว่ามันทำให้คนเสียโอกาส อย่างเช่นนายจ้างก็จะถูกตัดลูกจ้าง เพราะการสมัครต่อกันครับ

เข้าใจมั้ยเนี่ย
ผมรู้น่าว่าคุณ <you /> สมัครไปแล้ว แต่ยังไงก็ช่วยสมัครอีกได้มั้ยครับ 555

โปรแกรมโกงจงเจริญ !

• *
เปลี่ยนรูปแบบใหม่ของห้อง เอาแบบเป็นแค่แนะนำเว็บใหม่พอครับ จะใส่ reflink ไปก็ได้
สำหรับหลักฐานก็โพสใหม่ในห้องจ่ายจริง

แต่ว่าเรื่อง wch นี่ยกเลิกไปก็ดีึครับ เพราะว่ามันทำให้คนเสียโอกาส อย่างเช่นนายจ้างก็จะถูกตัดลูกจ้าง เพราะการสมัครต่อกันครับ

ถ้าเอามาแนะนำเฉยๆ ก็คงจะให้ใส่ลิ้งค์เรฟค่ะเพราะว่าเป็นคนเอามา อันนี้จะพิจารณาค่ะดูแล้วน่าจะดี [;)]

ส่วนเรื่องนายจ้าง คือเราจะเอานายจ้างเข้ามาหรือพูดง่ายๆคือในหมู่นายจ้างจะไม่จ้างกันเอง นายจ้างให้มาสมัครต่อๆกัน

อาจจะมีการให้เข้าได้เฉพาะนายจ้าง ที่เอานายจ้างเพราะว่านายจ้างต้องการเว็บใหม่

แต่อันแรกจะพิราณจากหลายๆฝ่ายหรือลองดูๆท่านอื่นว่ามีความคิดอย่างไรกันบ้างค่ะ [;)]

ออฟไลน์ ชื่อไรดีหว่า

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
    • ลำพูนคลับดอทคอม

ถ้าเอามาแนะนำเฉยๆ ก็คงจะให้ใส่ลิ้งค์เรฟค่ะเพราะว่าเป็นคนเอามา อันนี้จะพิจารณาค่ะดูแล้วน่าจะดี [;)]

ส่วนเรื่องนายจ้าง คือเราจะเอานายจ้างเข้ามาหรือพูดง่ายๆคือในหมู่นายจ้างจะไม่จ้างกันเอง นายจ้างให้มาสมัครต่อๆกัน

อาจจะมีการให้เข้าได้เฉพาะนายจ้าง ที่เอานายจ้างเพราะว่านายจ้างต้องการเว็บใหม่

แต่อันแรกจะพิราณจากหลายๆฝ่ายหรือลองดูๆท่านอื่นว่ามีความคิดอย่างไรกันบ้างค่ะ [;)]

เห็นด้วยกับ idoh

:sanook (12): อันนี้ไม่ต้องเอามาเกี่ยว ... ก็แค่แนะนำเฉยๆ ใครมีความเห็นยังงัยกับเว็บนั้นก็ถามตอบกันได้

ใครอยากมัคก็มัค ใครไม่อยากมัคก็ไม่ต้องมัค

ออฟไลน์ vidar_boyzai

• *
    • บล็อกดีๆของคนอยากมีตัง

เห็นด้วยกับ idoh

:sanook (12): อันนี้ไม่ต้องเอามาเกี่ยว ... ก็แค่แนะนำเฉยๆ ใครมีความเห็นยังงัยกับเว็บนั้นก็ถามตอบกันได้

ใครอยากมัคก็มัค ใครไม่อยากมัคก็ไม่ต้องมัค

เห็นด้วยคับ

ออฟไลน์ wantknow

• *
    • Online Payment Proof
แยกกันไปดีกว่าครับ มาใหม่ ก็เอาไว้แนะนำ พูดคุยกัน เรื่องต่าง ๆ ของเว็บ เช่นอัพดีมั้ย ซื้อดีมั้ย
ส่วนใครได้หลักฐานก่อน ก็ไปตั้งหมวดจ่ายจริงก่อน ไม่ต้องย้ายในมาใหม่ไป

ตอบแบบคนเพิ่งมา ไม่รู้เข้าใจถูกหรือเปล่า  [::)]

• *
สรุปแล้วก็เสียงส่วนมากคือให้มีคนแนะนำเว็บมาใหม่ แต่อย่างไรแล้วคงต้องให้ใส่ลิ้งค์เรฟ [;)]

เป็นเครดิตสำหรับการเอาเว็บใหม่มา แต่าหากเว็บนั้นเป็นเว็บเก่าแล้วหล่ะคะ

ซึ่งกฎแต่เดิมคือแนะนำเว็บมาใหม่ครบ 30 วัน หรือ 1 เดือนก็จะถูกย้ายไปถังรีไซเคิล [:)]

• *
สรุปแล้วก็เสียงส่วนมากคือให้มีคนแนะนำเว็บมาใหม่ แต่อย่างไรแล้วคงต้องให้ใส่ลิ้งค์เรฟ [;)]

เป็นเครดิตสำหรับการเอาเว็บใหม่มา แต่าหากเว็บนั้นเป็นเว็บเก่าแล้วหล่ะคะ

ซึ่งกฎแต่เดิมคือแนะนำเว็บมาใหม่ครบ 30 วัน หรือ 1 เดือนก็จะถูกย้ายไปถังรีไซเคิล [:)]

ย้ายไปเป็นหมวด พูดคุย PTC แทน ดีป่าวครับ กฏคือ 1 เว็บ 1 กระทู้
เอาไว้คุยกันเรื่อย ๆ เกี่ยวกับเว็บนั้น ในกระทู้ ดีป่าว

• *

ย้ายไปเป็นหมวด พูดคุย PTC แทน ดีป่าวครับ กฏคือ 1 เว็บ 1 กระทู้
เอาไว้คุยกันเรื่อย ๆ เกี่ยวกับเว็บนั้น ในกระทู้ ดีป่าว

เมื่อก่อนมีห้องที่เรียกว่า "แฟนคลับประจำเว็บ" พูดถึงเว็บนั้นๆ ปรากฎว่าไม่ครึกคลื้นเลยเอาออกไปแล้วค่ะ

เพราะว่าถ้าเว้บไม่ดีจริงคงไมมีใครพูดถึง

https://www.thaiearntalk.com/forum/index.php?topic=280.0

https://www.thaiearntalk.com/forum/index.php?topic=555.0

แต่เว็บมาใหม่ใครๆก็อยากทำ เอาไว้สำหรับนายจ้างด้วย เพราะว่าจะได้ไม่ต้องไปหาเว็บใหม่ตมบอร์ดนอก ให้มาสมัครกับคนไทยด้วยกันเองดีกว่าค่ะ [;)]

ออฟไลน์ joeymn

• *

เห็นด้วยครับ พี่น้องครับ ความคิดเยี่ยมครับ
เวปคลิก ที่คุณต้องมี สุดยอดจริงๆ คุณ <you/> สมัคร คลิกแบนเนอร์เลยครับ

• *
เมื่อก่อนมีห้องที่เรียกว่า "แฟนคลับประจำเว็บ" พูดถึงเว็บนั้นๆ ปรากฎว่าไม่ครึกคลื้นเลยเอาออกไปแล้วค่ะ

เพราะว่าถ้าเว้บไม่ดีจริงคงไมมีใครพูดถึง

ส่วนตัวผมว่า เว็บดี ก็ไม่รู้จะคุยอะไรกันหรอกครับ เว็บมีปัญหาตะหาก ที่อยากจะคุย

เช่น instantlyptc เบิกไม่ได้ซะที ดักมาหลายวันแล้ว ใครได้กี่โมงบ้าง
earn3, dingo, อะไรพวกนี้ ใน icphysics ก็ครึกครื้น ปวดหัวกันดีจะตาย  :sanook (4):
ผมว่าไม่จำเป็นต้องครึกครื้นก็ได้นะครับ เอาแค่แบบว่า เกิดเราอยากนึกลงทุนกับเว็บ xxx
แทนที่จะตั้งกระทู้ใหม่ ก็ไปถามในกระทู้ ที่เตรียมไว้ตั้งแต่แรกแล้วน่าจะดีครับ

ออฟไลน์ puppy

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
  • .. ชีวิต .. ต้องก้าวเดิน ..

ส่วนตัวผมว่า เว็บดี ก็ไม่รู้จะคุยอะไรกันหรอกครับ เว็บมีปัญหาตะหาก ที่อยากจะคุย

เช่น instantlyptc เบิกไม่ได้ซะที ดักมาหลายวันแล้ว ใครได้กี่โมงบ้าง
earn3, dingo, อะไรพวกนี้ ใน icphysics ก็ครึกครื้น ปวดหัวกันดีจะตาย  :sanook (4):
ผมว่าไม่จำเป็นต้องครึกครื้นก็ได้นะครับ เอาแค่แบบว่า เกิดเราอยากนึกลงทุนกับเว็บ xxx
แทนที่จะตั้งกระทู้ใหม่ ก็ไปถามในกระทู้ ที่เตรียมไว้ตั้งแต่แรกแล้วน่าจะดีครับ

อันนี้ก็เป็นความคิดที่ดีนะครับ เห็นด้วยครับ เพราะถ้าสมาชิกเพิ่มขึ้นมาก ๆ
เรื่อง หรือปัญหาเหล่านี้ย่อมมีมาแน่นอน ส่วนตัวไหนที่มาลง ถ้ามาเร็ว ไปเร็ว
ก็ค่อย Lock กระทู้ไป เมื่อย้ายไปก็เปลี่ยนชื่อห้วข้อกระทู้ใหม่ ก็ได้เช่น..
" พูดคุยสอบถาม .xxxx. "(เชื่อเว็บbux อะไรก็ว่ากันไป ) ก็ประมาณนี้ก็น่าจะดี
>Proptc ขั้นต่ำ $0.01 ทำง่ายจ่ายจริง<

ยินดีต้อนรับคุณ [you] มาร่วมเป็นครอบครัวเดียวกับ thaiearntalk

• *
สรุปให้เป็นห้องแนะนำเว็บใหม่แทนที่จะสมัครต่อกันนะคะ

ให้เห็นด้วยไหม [:D] [:D] [:D] ถ้าไม่ดัดค้านจะลงมือเลย

เพราะเว็บมาใม่ก้อสำคัญนะ  :sanook (3):