ไม่รู้จริงๆครับผมเกี่ยวกะโอนเงินต่างประเทศpaypal

3028 11

ออฟไลน์ topman99

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
ไม่รู้จริงๆครับผมเกี่ยวกะโอนเงินต่างประเทศpaypalผมเพิ่งถอนเงินออกจากpaypalครั้งแรกกว่าจะถอนได้ต้องให้เจ้าหน้าที่ppเปลี่ยนชื่อเปนอังกฤษส่งรูปบัตรไปให้เปลี่ยนตอนแรกผมถอนเงินและเด็งกลับเจ้าหน้าที่เลยบอกให้ยื่นบัตรมาจะเปลี่ยนชื่อให้พอครั้งนี้ได้แล้วก็เลยลองถอนมา14.9USDผมแปลงเปนเงินบาทแล้วในppคือ470.80บาทก็เลยกดถอนดูว่าจะเข้าไหมพอ3วันเงินเข้าครับเอาสมุดไปอัพมีเงินFTTเข้ามา280.80บาทผมงงเลยว่าหายไปไหน190ว่าจะติดต้อเจ้าหน้าที่ppถามดูแต่ผมกลัวหน้าแตกเลยมาถามที่นี้ก่อนได้ไหมครับว่าเพื่อนๆที่เคยถอนเงินจากppได้เงินครบไหมทำไมหักเยอะจังไหนบอกถอนสาขานิวยอร์คไม่มีค่าธรรมเนียมและทำไมเงินไม่ครบอ่ะครับ..ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับาำหรับคำตอบของทุกคนที่ตอบผมถ้าPPผิดพลาดผมก็จะได้ไปแจ้งเจ้าหน้าที่ถ้ามันไม่ผิดก็จะได้ไม่ไปแจ้ง..ถ้าเขาหักจริงๆๆอย่างนี้ถ้าถอนเงินมากๆๆจะได้กี่บาทอ่ะครับเนี้ย :MH52: :MH53:
ปล.ลืมบอกไปครับของธนาคารกรุงเทพผมกดถอนสาขานิวยอร์คนะครับ

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ถ้าถอนเงินน้อยๆ หัก 50 บาท ค่ะ ยอดเงินนั้นผิดปรกติค่ะ ไม่เคยเจอกรณีนี้ค่ะ ถ้าถอนเยอะไม่เสียค่ะ

อ้างจาก: ค่าธรรมเนียม
ฟรี
สำหรับ ฿5,000.00 THB หรือมากกว่า

฿50.00 THB
สำหรับ ฿4,999.99 THB หรือน้อยกว่า

ออฟไลน์ DEX NONSONBOON

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
  • LeK sorrajak รักทุกคน
    • http://jobthailandonline.com/
ผมเคยถอนมาครั้งหนึ่ง 10$ รอมานานเงินไม่เข้าสักที หายไปดื้อๆเลย ติดต่อไปก็เงียบ ผมเลยไม่โอนแล้ว

เอามาขายให้คนรับซื้อดีกว่า ง่ายดี เร็วด้วย  :MH3: :MH3:

ออฟไลน์ poaon

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ทำทุกอย่างเลยวุ้ย...ขายๆ กันไป...
    • รายได้เสริม งานออนไลน์ ทำงานที่บ้าน
ผมถอนหลายครั้งแล้ว ก็ได้เงินไทยถูกต้องนะครับ กรณีของคุณการถอนแล้วมีกระเด้งกลับ(ตีกลับ) อาจโดนค่าธรรมเนียมการที่เงินตีกลับไปเพพาว แล้วพอถอนใหม่ยอดเงินเลยลดลงครับ แต่ผมคิดว่าอาจเป็นเหตุผลนี้นะ เพราะที่ผมถอนไม่เคยเจอกรณีเด้งกลับครับ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเหตุนี้หรือเปล่า และเท่าที่ผมถอนมาหลายครั้ง ไม่เกิน 7 วันทำการเงินก็เข้าบัญชีที่ไทยแล้วครับ

• *
ขอขอบคุณทุกคนนะครับที่ตอบผมได้ไปถามเจ้าหน้าที่PAYPALมาแล้วครับทางอีเมล์เขาบอกทางppจ่ายเต็มจำนวนแต่ทางธนาคารกรุงเทพหัก200บาทครับถ้าเปนเงินจากสาขานิวยอร์คมาไทยครับจะถอนเท่าไหร่ก็หัก200ไม่ว่ามากหรือน้อยต่อครั่งครับเขาแนะนำให้ผมถอนผ่านสาขาตรงในไทยจะโดนหักค่าแปลงเงิน2.5เปอร์เซนต์เขาบอกคราวหลังถ้าถอนน้อยให้ถอนสาขาในไทยหรือรวมไว้เยอะๆๆค่อยถอนสาขานิวยอร์คครับจะคุ้มกว่าเพราะหักแค่200บาท
เจ้าหน้าที่เขาว่ายังไงธนาคารที่ไทยหักครับทางppไม่ได้หักสาขานิวยอร์คไม่เสียค่าธรรมเนียมก็จริงแต่ธ.ไทยหักเองต่อครั้งถ้าเปนเงินต่างประเทศ...ได้คำตอบประมานนี้ครับเจ้าหน้าที่ppตอบเมล์ไวมากช่วยแก้ไขและตอบคำถามผมได้ดีมากครับ
ปล.คราวหลังผมไม่ถอนเข้าธนาคารและเอามาขายที่นี้ดีกว่าอิอิ..พอดีเหนมีคนรับผมผมส่องเว็ปนี้มานานแล้วพอดีเจอปะนหาเลยสมัครสมาชิกเข้ามาถามยังไงขอขอบคุนทุกๆคนนะครับที่ตอบผมครับ :MH21:

• *
ถ้าถอนเงินน้อยๆ หัก 50 บาท ค่ะ ยอดเงินนั้นผิดปรกติค่ะ ไม่เคยเจอกรณีนี้ค่ะ ถ้าถอนเยอะไม่เสียค่ะ

อ้างจาก: ค่าธรรมเนียม
ฟรี
สำหรับ ฿5,000.00 THB หรือมากกว่า

฿50.00 THB
สำหรับ ฿4,999.99 THB หรือน้อยกว่า

ผมถอนสาขานิวยอร์คอ่ะครับไม่ได้ถอนสาขาไทยเด๋วเดือนนี้จะลองถอนที่ไทยดูหน่อยว่าโดนหักเท่าไหร่ขอบคุนมากนะครับที่ตอบ

• *
ผมถอนหลายครั้งแล้ว ก็ได้เงินไทยถูกต้องนะครับ กรณีของคุณการถอนแล้วมีกระเด้งกลับ(ตีกลับ) อาจโดนค่าธรรมเนียมการที่เงินตีกลับไปเพพาว แล้วพอถอนใหม่ยอดเงินเลยลดลงครับ แต่ผมคิดว่าอาจเป็นเหตุผลนี้นะ เพราะที่ผมถอนไม่เคยเจอกรณีเด้งกลับครับ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเหตุนี้หรือเปล่า และเท่าที่ผมถอนมาหลายครั้ง ไม่เกิน 7 วันทำการเงินก็เข้าบัญชีที่ไทยแล้วครับ
อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าโดนหักจากที่เคยเด็งมาหรือป่าวแต่ทางppเขาบอกเข้าเต็มจำนวนที่สาขานิวยอร์คแต่ทางไทยหัก200เงินก็หายไป200จริงครับผมลองเช็คใหม่แปลงเปนเงิน480.80บาทหายไป200เหลือ280.80อ่ะครับ
ยังไงขอบคุนมากนะครับคราวหน้าผมจะลองถอนเข้าสาขาในไทยดูว่าหักเท่าไหร่ถ้าหัก50บาทถอนในไทยดีกว่าถ้ายอดน้อยไม่เอาแล้วสาขานิวยอร์คแต่เงินเข้าไวดีนะครับ3วันเองสาขานิวยอร์คยังไงครั้งหน้าจะลองถอนเข้าไทยดู

• *
ผมเคยถอนมาครั้งหนึ่ง 10$ รอมานานเงินไม่เข้าสักที หายไปดื้อๆเลย ติดต่อไปก็เงียบ ผมเลยไม่โอนแล้ว

เอามาขายให้คนรับซื้อดีกว่า ง่ายดี เร็วด้วย  :MH3: :MH3:
กำมีแบบนี้ด้วยหรือครับเงินหาย...ผมก็ว่าจะเอามาขายในนี้ดีกว่าไม่ต้องรอเด๋วครั้งหน้าต้องใช้บริการเว็ปนี้ซะและครับ :MH50:

• *
ไปเจอกระทู้นี้มาเข้าใจและครับเหอะๆไม่น่าเลยเสียป่าวไป200
คราวหลังไม่ถอนสาขานิวยอร์คและผมรวบรวมมาขายคนรับในนี้ดีกว่า :MH19:

http://www.thaiseoboard.com/index.php?topic=188541.0;

• *
ขอถามอีกข้อนะครับถ้าผมเพิ่มบัญชีประเทศไทยเวลาถอนต้องตั้งค่าสกุลเงินเปนเงินบาทไหมครับหรือไม่ต้องกดถอนสกุลเงินUSDก็ได้เลยหรือป่าวครับหรือตั้งตั้งค่าแปลงเงินก่อนถอนถ้าจะถอนเข้าบัญชีในไทยโดยตรง :MH21:

ออฟไลน์ น้องหมอแฮนซั่ม

• Global Moderator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • "สนใจของฟรีไหม คลิกที่ลายเซ็นต์"
    • โปรโมทเว็บฟรี หาเงินผ่านเน็ต แบบฟรีๆ
ขอถามอีกข้อนะครับถ้าผมเพิ่มบัญชีประเทศไทยเวลาถอนต้องตั้งค่าสกุลเงินเปนเงินบาทไหมครับหรือไม่ต้องกดถอนสกุลเงินUSDก็ได้เลยหรือป่าวครับหรือตั้งตั้งค่าแปลงเงินก่อนถอนถ้าจะถอนเข้าบัญชีในไทยโดยตรง :MH21:

อัติโนมัติครับ

• *

อัติโนมัติครับ

ขอบคุณครับวันที่1ผมจะลองถอนเข้าบัญชีไทยดูอีกซักครั้ง