สรุปเจ้าของกระทู้โกงจริงตามหลักฐาน ดังนั้นทางเวปได้แบนไอดีนี้เรียบร้อยแล้วคะ

3957 27

ออฟไลน์ hereyai

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
สถานะ ทางppได้ดำเนินการคืนเงินให้คุณ แล้วนะครับ pp ยังบอกอีกว่าให้ระวังปัญหาแบบนี้จะเกิดขึ้นอีกครั้ง ให้เราหัดปฏิเสธในการโอนเงินมาให้เราบ้าง pp เขียนไว้ในกรณีของผมซึ่งบอกว่าอาจจะเป็นเงินที่มีประวัติการโอนไปโอนมาบ่อยจนเกินไป ตอนนี้โดนจำกัดการใช้งานอยู่ครับ  แจ้งให้รับรู้ :MH32: :MH46: :MH46: :MH46: :MH32: :MH46:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 มิถุนายน 2556, 16:46:36 โดย nitjasin »

ออฟไลน์ waiwai07

• Love never dies
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ชัยชนะเป็นของคนที่ไม่ยอมแพ้
https://www.thaiearntalk.com/index.php?topic=67915.0 (โดนล็อก)

ดูเหมือนเจ้าของกระทู้จะตั้งกระทุ้ไว้แล้วหนึ่งกระทู้
แล้วสมัครไอดีใหม่ yaroo623  เพื่อเข้ามาทำการซื้อขายกับเจ้าของกระทู้(หน้าม้า)
ทำให้สมาชิกเกิดความเชื่อถือและนำเหรียญมาขาย ดังนั้นกระทู้ไหนที่มีการให้ราคาที่ผิดปกติ
กรุณาใช้วิจารณญาณด้วยก็จะดีนะคะ

• *

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ตอนนี้ไม่มีหลักฐานอะไรเลยค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครนะคะ ที่รู้ คือ คุณ hereyai โอนเงินไปให้แน่ๆ เพราะ คุณ nitjasin ก็ยอมรับ แต่เรื่องอื่นๆ ไม่มีหลักฐานประกอบค่ะ

ออฟไลน์ nitjasin

• ถูกระงับการใช้งาน
  • สมาชิกใหม่
  • *
    • ซื้อ ขาย-แลกเปลี่ยน PP PZ LR รับซื้อ PP ไม่อั้นด่วน สนใจ,ขาย LR
สถานะ ทางppได้ดำเนินการคืนเงินให้คุณ แล้วนะครับ pp ยังบอกอีกว่าให้ระวังปัญหาแบบนี้จะเกิดขึ้นอีกครั้ง ให้เราหัดปฏิเสธในการโอนเงินมาให้เราบ้าง pp เขียนไว้ในกรณีของผมซึ่งบอกว่าอาจจะเป็นเงินที่มีประวัติการโอนไปโอนมาบ่อยจนเกินไป ตอนนี้โดนจำกัดการใช้งานอยู่ครับ  แจ้งให้รับรู้

:MH19: :MH20: :MH27: :MH16: :MH17: :MH39: :MH53: :MH9:

ออฟไลน์ kekie7007

• เดี๋ยวก็ผ่านไปแล้ว
  • *
  • หากไม่ก้าวเดิน แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเดินได้^_^
อืม..ปัญหายังไม่เครีย ยังไงแล้ว แคปภาพหน้าจอกันมาโพสจะดีกว่าไหมค่ะ หลักฐานย่อมมีทุกอย่างในการทำธุรกรรมการเงิน

แล้วเจ้าของกระทู้ แก้ไขกระทู้ของอีกท่านซะทุกกระทู้แบบนี้ ทำให้คนอื่นมาอ่าน ไม่สามารถเข้าใจในรายละเอียด ไม่ดีนะค่ะไม่ควรไปแก้ไขกระทู้ของท่านอื่น

หากจัดการกันได้เรียบร้อยแล้วยังไง หรือยัง ให้แจ้งไว้ในกระทู้ด้วยค่ะ

• *
ณ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับเงินจาก pp เลยครับ  อย่าไปเชื่อเขา ดูการทํารายการได้ครับ 11 มิ.ย.
เค้าได้หลอกผมว่าให้โอนไปเป็นแบบ "ส่วนตัว" ครับ ไม่ใช่การซื้อขายของ เพราะถ้าโอนแบบนี้ทาง pp จะไม่รับฟ้องครับ

• *
ผมขายของใน eBay ครับ ที่กล่าวหาในตอนแรกว่าเงินของผมมีปัญหามันไม่จริงแน่นอน

เดี๋ยวผมจะ cap มาทั้งหมดเลยนะครับ ที่คุยกันใน skype

• *
ทีละฉากเลยนะครับ อันนี้ตอน PM หากันในเว็บ เค้าบอกให้ผมติดต่อผ่าน skype อันนี้นะครับ

ส่วนอันนี้เป็นข้อความใน skype ดูชื่อเค้าได้จากด้านบนนะครับ  ผมตัดต่อให้มันยาวๆลงมาเลย จะได้อ่านง่ายๆทีเดียว

เนื่องจากรูปยาวมาก ผมลงเป็น Link นะครับ เข้าไปอ่านเอา

แล้วเค้าก็ได้ส่งบัตร ปชช มา  ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร  แต่ที่ไหนได้ "นาย กิตติพงศ์ เหม็งประมูล" ถ้าเอาชื่อนี้ไปหาใน google จะเจอกระทู้ว่านายคนนี้โกงเค้าไปทั่วเลยครับ  ผมก็รู้ตัวแล้วแหละว่าโดนโกง ผมก็เลยทําเรื่องไปหา pp     ทาง PP โทรมาบอกว่าจะโอนเงินให้ผมคืน แต่เมื่อสองสามวันก่อนทาง pp ส่ง mail มาบอกว่าหลักฐานไม่เพียงพอ เพราะผมโอนไปแบบ "การชำระเงินเพื่อค่าใช้จ่ายส่วนบุคคล" ด้วยแหละ(ทางโน้นพยายามล่อลวงให้ผมโอนแบบนี้ ดูใน chat log ได้) เลยทําให้เรื่องนี้ดําเนินการยาก

ส่วนนี่คือ Email ที่ PP ส่งมาบอกว่าเรื่องไม่ผ่านครับ

จุดสังเกตุนะครับ
- บัตร ปชช ที่ส่งมานั้น ถ้าเอาไปหาใน Google จะเจอรูปเดียวกันเป๊ะ
- ชื่อในบัตร ปชช เอาไปหาใน Google จะเจอกระทู้แจ้งคนโกงเพียบ
- พยายามหลอกให้โอนเงินแบบ "การชำระเงินเพื่อค่าใช้จ่ายส่วนบุคคล" เพราะจะทําให้ดําเนินการแจ้งอะไรไม่ได้เลย
- ID paypal ที่โอนไปให้เป็นชื่อแปลกๆ และไม่ใช่ mail ที่แท้จริง

• *
ถ้าต้องการรูปในบัตร ปชช ที่เค้าส่งมาให้ก็บอกนะครับ จะส่งให้ หรือถ้าอนุมัติให้ผมลงในนี้ ผมก็จะลงให้เลย

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ถ้าใช้อันเดียวกับใน PM ไม่เป็นไรค่ะ เพราะเห็นคุณบอกว่าเค้าส่งบัตรประชาชนให้ เพื่อความสบายใจ แต่แอดมินคิดว่าคงเอามาใช้ในการทำธุระกรรมต่างๆให้ง่ายขึ้นเชื่อใจได้มากขึ้นน่ะค่ะ ตอนนี้ถือว่ากระจ่างแจ้งแล้ว ว่ายังไม่คืนเงินกับยังไม่ได้โอนเงินมาให้ ตอนี้น้ำหนักไปทางคุณ hereyai เนื่องจาก ผิดกับที่ คุณ nitjasin โพสแจ้งเอาไว้นะคะ :MH51: ขอปิดกระทู้ + แบน :MH41:

• *
เตือนภัยเพิ่มคะ
http://ipaymoney.blogspot.com/
ระวังอย่าได้ทำการซื้อขายที่บลอกนี่นะคะ เพราะเป็นคนเดวกับเจ้าของกระทู้นี้คะ :MH19:

ออฟไลน์ thaiwellfashion

• สมาชิกใหม่
  • *
มิจฉาชีพมันก็คือมิจฉาชีพวันยังค่ำ เดี๋ยวมันก็ไปหลอกคนอื่นที่เว็บอื่นอีก