วิธีสมัคร การสมัคร ธนาคาร PayPal

18235 15

ออฟไลน์ waiwai07

• Love never dies
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ชัยชนะเป็นของคนที่ไม่ยอมแพ้
ขอถามด้วยคนครับ กำลังลองสมัคร paypal อยู่ แต่ก็ไม่ผ่านเหมือนกัน
ผมพึ่งไปเปิด internet banking ของกรุงไทยมา เดิมมีบัตร debit visa อยู่แล้ว
ตอนสมัคร paypal ใส่เลขบัตร debit visa 16 หลักไป ไม่ผ่าน ขึ้นเตือนว่า

"บัตรเครดิตนี้ถูกปฏิเสธโดยธนาคารที่ออกบัตรเครดิตของคุณ สำหรับรายละเอียดของสาเหตุที่บัตรของคุณถูกปฏิเสธ โปรดติดต่อแผนกบริการ
ลูกค้าของผู้ออกบัตรเครดิตของคุณ หรือคุณต้องการลองเพิ่มบัตรเครดิตอื่น"

ต้องทำยังไงบ้างครับ ขอวิธีแบบละเอียดหน่อยครับ ถ้าจะใช้บัญชีของกรุงไทย

การยืนยันตน ไม่จำเป็นต้องยืนยันด้วยบัตรเครดิตนะคะ ยืนยันด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็ได้คะ
ธนาคารไหนก็ได้ โดยการนำเลขบัญชีไปกรอก แต่ชื่อบัญชีธนาคารและชื่อบัญชีเพพาลที่เปิดไว้ต้องตรงกันนะคะ ทั้งชื่อและนามสุกลคะ
ทางเพพาลจะโอนเงินเข้าบัญชีมาให้สองยอดเล็กๆ ซึ่งไม่เอาคืน โดยยอดจะเข้ามาในบัญชีเราภายใน7วันทำการ
ก็ให้เอาจำนวนเงินที่เขาโอนมาสองยอดไปยืนยันตนในเวปคะ