ไม่ต่างจากการตัดไลน์(รายชื่อคนไม่ยอมคลิก)

13388 37

ออฟไลน์ waiwai07

• Love never dies
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ชัยชนะเป็นของคนที่ไม่ยอมแพ้

คิดว่าผู้ที่มาตั้งกระทู้ในห้องนี้ รวมถึงผู้ใช้บริการสมัครต่อเจ้าของกระทู้ ล้วนมีวัตถุประสงค์เดียวกัน
คือต้องการมีดาวไลน์เป็นของตัวเอง ดังนั้นจึงคิดว่า สิ่งที่สมาชิกจะช่วยกันทำต่อไปนี้ น่าจะเป็นประโยชน์โดยส่วนรวม นั้นก็คือ หากสมาชิกท่านใดที่สมัครต่อท่านแล้วไม่ยอมคลิกเลย ให้ท่านนำชื่อสมาชิกคนนั้นมาโพสไว้ในหัวข้อนี้ แล้วถ้าสมาชิกท่านนั้นยังไม่มีการปรับปรุงตัว (ถ้าเขาปรับปรุงตัวแล้ว ให้มาโพสบอกด้วยนะคะ) แล้วโดนสมาชิกท่านอืืื่นนำชื่อของเขามาโพสอีก1 คน รวมทั้งหมดที่โพสว่าเขาสมัครต่อแล้วไม่ยอมคลิกเป็น 2 คน เราจะถือว่าสมาชิกท่านนั้นเครดิตเสีย เมื่อไปโพสสมัครต่อในกระทู้ใด จะทำการลบโพสของเขาออก เพราะมันเหมือนการเอาเปรียบกัน ไม่ต่างจากการตัดไลน์ เพราะทำให้ อัพไลน์ของสมาชิกที่ไม่ยอมคลิก มีดาวไลน์ก็เหมือนไม่มี แต่ขาดโอกาสได้ดาวไลน์ เพราะโดนตัดไลน์ เมื่อลบโพสของเขาทิ้งไป การได้ดาวไลน์ก็จะกลับมาเป็นของคนก่อนหน้าเขาเหมือนเดิม คิดว่าน่าจะยุติธรรมดีนะคะ เพราะธรรมชาติของมนุษย์ทุกคนรักและต้องการความยุติธรรม แต่ในสังคมใหญ่เรายากที่จะไปจัดการ ดังนั้นเริ่มจากสังคมเล็กๆ อย่างเวปของเราเองก่อน น่าจะดีไม่น้อย จริงไหมคะ 

หมายเหตุ
กรณีที่ถือว่าเป็นการตัดไลน์ ให้เข้าใจตรงกันตามนี้นะคะ ว่าหมายถึง สมาชิกที่สมัครต่อเราแต่ไม่มีการคลิกเลยนับจากวันที่สมัคร คือ ไม่คิดจะทำมาหากิน แต่มาสมัครต่อเพื่อให้คนที่มาต่อตัวเองคลิก แล้วตัวเองได้เงินจากไลน์โดยที่ไม่ต้องทำอะไรเลย (ไม่บริสุทธิใจในการสมัครตั้งแต่แรก) แต่ถ้าสมาชิกที่สมัครต่อเราแล้วมีการคลิก แต่ตอนหลังไม่ได้คลิก อาจเนื่องมาจาก ไม่ว่าง เรียนหรือทำงาน หรือมีธุรไปต่างจังหวัด ทำให้คลิกได้เป็นบางวัน หรือหยุดคลิกแค่ช่วงระยะเวลาหนึ่งเท่านั้น แล้วกลับมาคลิกต่อ หรือเมื่อทำไปแล้วเห็นว่าเวปนี้ให้ผลตอบแทนที่ไม่คุ้ม ฯลฯ เลยเลิกทำ อันนี้ไม่นับว่าเป็นการตัดไลน์นะคะ เพราะตอนที่สมัครต่อมีความสุจริตใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2556, 06:23:27 โดย waiwai07 »

• *
ขอความเห็นจากสมาชิกเวปด้วยนะคะ

ออฟไลน์ daoja99

• สมาชิกทั่วไป
  • *
เห็นด้วยเช่นกันจ้า

แต่บางครั้งต้องดูให้ดีด้วยนะ เพื่อสมาชิกบางท่าน เดินทางไป ต่างจังหวัดหายไปหลายวัน แต่ก็ยังเล่นอยู่นะจ้า

ออฟไลน์ 1u

• สมาชิกใหม่
  • *
เห็นด้วยนะจ๊ะ
ที่ผ่านมา มีบางท่าน ทำแบบนั้นเลย  ไม่ยอมคลิก  ก็ยังสงสัยว่าต่อไปทำอะไรนะจ๊ะ

ออฟไลน์ aketk

• สมาชิกขาประจำ
  • *
เห็นด้วยกับคุณ daoja99 ครับ :MH3:

• *
เห็นด้วยเช่นกันจ้า

แต่บางครั้งต้องดูให้ดีด้วยนะ เพื่อสมาชิกบางท่าน เดินทางไป ต่างจังหวัดหายไปหลายวัน แต่ก็ยังเล่นอยู่นะจ้า

ถูกต้องคะ เพราะฉะนั้นควรให้ความเป็นธรรมทุกฝ่าย แต่ที่ไม่คลิกนี้ หมายถึงพอสมัครหละไม่ยอมคลิกเลย
แต่กรณีมีธุร แสดงว่าเขายังมีการคลิกอยู่เหมือนกัน อันนี้ไม่นับ

ออฟไลน์ คนบ้านเฮา

• *
เห็นด้วย แต่ก็ต้องให้เจ้าตัวคนที่เขาถูกกล่าวหา ได้มีโอกาสมาชี้แจงด้วย ว่าเหตุใดทำไมถึงไม่คลิ๊ก

มีสาเหตุมาจากอะไร เหตุผลนั่นเพื่อนสมาชิกรับได้ไหม

ออฟไลน์ ผู้ก่อการรัก

• สมาชิกขาประจำ
  • *
  • คิดถึงเธอทุกทีที่อยู่คนเดียว
ดีมากๆครับ ผมเห็นด้วย  :MH18:

ออฟไลน์ คนบ้านเฮา

• *
กติกานี้เริ่มได้เมื่อไหร่ครับ  :MH24:

• *
กติกานี้เริ่มได้เมื่อไหร่ครับ  :MH24:

เริ่มตั้งแต่วันที่ตั้งกติกาคะ
แต่ต้องเป็นธรรมทั้งสองฝ่ายนะคะ ทั้งคนแจ้ง และคนโดนกล่าวหา
ให้นำหลักฐานมายันกัน

ออฟไลน์ opatzo

• *
ขอบอกว่าดีสุดๆ คะ บางคนสมัครต่อไปแต่ไม่คลิกคนหาดาวไลน์ไม่เก่งก็เซ็งเลย
มีสุขภาพที่แข็งแรง... มีการเงินที่มั่นคง คุณคือต้นสายของประเทศไทย...

http://usana-newlife.blogspot.com

https://www.thaiearntalk.com/index.php?topic=42079.0
สนใจสอบถามข้อมูล MSN : patz_pair@hotmail 24 ชั่วโมงนะคะ
การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญาณในการลงทุน

ออฟไลน์ sojiro36

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *

ออฟไลน์ securitybm

• *

2วันแล้ว ยังไม่กดเลยนะ ช่วยดูหน่อยนะค่ะจากกระทู้นี้
https://www.thaiearntalk.com/index.php?topic=45282.0
คืนการได้ดาวไลน์ให้คุณแล้วจ้า
อย่าลืมเข้่าไปส่องนะคะ ว่ามีใครมาต่อคุณยัง เพราะการจะได้สิทธิคืน ต้องยังมะมีใครมาต่อคนที่ทำผิดกฏ ไม่งั้นจะไม่สามารถเรียกร้องคืนสิทธิได้คะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2555, 23:13:49 โดย waiwai07 »

ออฟไลน์ sunasine

• *
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ เพราะบางครั้งคนสมัครเป็นดาวไลน์ต่อพอเห็นว่าแต่ล่ะคลิกได้น้อยก็ไม่อยากจะคลิก เราคิดว่าเข้าไปคลิกบ้างก็ยังดีคุณอาจจะไม่ต้องเข้าทุกวันก็ได้แต่อย่าหาสยไปนานหรือหายไปเลย มันเสียสิทธิ์คนอื่นเขานะคะ แต่ถ้ามีธุระจะไปไหนก็โพสบอกกันไว้ก่อนจะดีมากเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับความร่วมมือนะคะ

• *

2วันแล้ว ยังไม่กดเลยนะ ช่วยดูหน่อยนะค่ะจากกระทู้นี้
https://www.thaiearntalk.com/index.php?topic=45282.0

ถ้าให้ลิ้งไม่ผิด ก็ไม่เห็นสมาชิกชื่อดังกล่าวสมัครต่อคุณเลยนี้คะ