ต่อเพลงค่ะ......ต่อเพลง

8937 46

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ต่อเพลงกันค่ะ ปนได้หมดทุกแนว ยกเว้นที่ไม่ใช่ภาษาไทยนะคะ :sanook (9):

กติกามีอยุ่ว่า ต่อเพลงเฉพาะตัวหลังสุดเท่านั้น หากตันให้ดูตัวที่อยู่ก่อนตัวหลัง หากไม่ได้อีก ก็ดูอันถัดไปเช่น

"ถ้าเธอรักฉานเธอต้องปีนต้นมะพร้าว"

ลงท้ายด้วยพร้าว ตัน ต่อไป มะ ยังตันค่ะ ต่อไป ต้น คำนี้อาจจะมีแต่หาไม่เจอจริงๆก้อถือว่าตัน

ขอเป็นท่อนฮุกนะคะ จะท่อนแรกๆก็ได้

• *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
จะมีแค่เธอคนเดียวจนถึงวันสุดท้าย
มีเธอคนนี้ตราบลมหายใจของฉันมันจะหยุด
สมมติว่าในวันนึงเธอนั้นจะเปลี่ยนไป
ยังไงชีวิตก็เคยได้ใช้ทั้งหัวใจเพื่อรักใครคนหนึ่ง

ออฟไลน์ wow

• สมาชิกใหม่
  • *
หากคำว่ารักมันร้ายกับเทอมากไป บอกมาได้มั้ยให้ฉันช่วยซับน้ำตา ส่งใจช้ำๆของเทอมา ฉันจะรักษามันด้วยรักจริง จ.ใจ  :sanook (11):

• *
หากคำว่ารักมันร้ายกับเทอมากไป บอกมาได้มั้ยให้ฉันช่วยซับน้ำตา ส่งใจช้ำๆของเทอมา ฉันจะรักษามันด้วยรักจริง จ.ใจ  :sanook (11):

คำว่า หนึ่ง หายไปไหนคะะ :sanook (37):

ออฟไลน์ wow

• *

คำว่า หนึ่ง หายไปไหนคะะ :sanook (37):

555 ต่อเพลงแบบไหนเหรอ   :sanook (10):
ไม่ทันอ่านให้ดี เข้าใจแล้ว

ต่อแบบนั้นไม่ยากเหรอ :sanook (30):

เคยเล่นแต่แบบที่ต่อด้วยตัวอักษรตอนจบ :sanook (26):

ออฟไลน์ @TonLiw@

• *
  • โสด..ใส..ซาบซ่า...@^^@
อยากเล่น..ต่อเพลง...แต่ว่า...จะให้ต่อตัวไหนค่ะ

^^*
สวัสดีค่ะคุณ <you/> เราไปปลูกต้นปะการังด้วยกันนะค่ะ  :sanook (11): :sanook (11):

• *
อยากเล่น..ต่อเพลง...แต่ว่า...จะให้ต่อตัวไหนค่ะ

^^*

หนึ่งค่ะ [:D]

• *
= หนึ่งคนทิ้งเราให้ตาย อีกคนให้ลมหายใจ
หนึ่งทางคือรักจริง อีกทางก็รักฝั่งใจ
ไม่อยากเสียคนสักคน แต่วันนี้ต้องตัดสินใจ
โจท์ความรักจะจบเช่นไร ยังไม่รู้หัวใจตัวเอง

สวัสดีค่ะคุณ <you/> เราไปปลูกต้นปะการังด้วยกันนะค่ะ  :sanook (11): :sanook (11):

ออฟไลน์ REINA GBP/JPY

• *
  • อ่อนล้า อ่อนแรงลงตรงนี้ เหมือนพลังที่เคยมีมันหดหาย
    • https://coindlmoney.blogspot.com
จบด้วย เอง เอาแล้วไง ยากกว่าคำว่า หนึ่ง อีกค่ะ  :sanook (37):  :sanook (37):

• *
กำ -*- เอง :sanook (37):

• *
จบด้วย เอง เอาแล้วไง ยากกว่าคำว่า หนึ่ง อีกค่ะ  :sanook (37):  :sanook (37):

ก็เอาคำถัดไปไงค่ะ..ต่อเป็นก็เป็นคำว่าตัว...ตัวไม่มี..ก็เป็นคำว่าใจ  ใช่แบบนี้ ป่าวค่ะคุณWOWCA$H PTC

• *

ก็เอาคำถัดไปไงค่ะ..ต่อเป็นก็เป็นคำว่าตัว...ตัวไม่มี..ก็เป็นคำว่าใจ  ใช่แบบนี้ ป่าวค่ะคุณWOWCA$H PTC

ใช่ค่ะ :sanook (37):

ใจละเมอไปรักเธอ ใจมันเพ้อไม่เคยรั้งได้
ใจมันลอยไปบนฟ้าไกล รักเพียงดาวในใจดวงนั้น
ใจละเมอไปรักเธอ ที่ตัวเธอไม่เคยรู้ได้
เธอมีใครที่รักมากมาย แต่ว่าฉันก็ยังเอาใจไปให้เธอ

ออฟไลน์ REINA GBP/JPY

• *
  • อ่อนล้า อ่อนแรงลงตรงนี้ เหมือนพลังที่เคยมีมันหดหาย
    • https://coindlmoney.blogspot.com
เงาสะท้อน Flavour เฟลเวอร์

เธอควรยินดีที่มีใครเคียงข้างกาย
ไม่ต้องเหมือนฉันที่เหงาใจ
เมื่อพบเขาแล้ว ดูแลให้ดีก่อนจะสาย
อย่าทำให้ใครของเธอคนนั้นต้องเสียใจ

• *
ใจอีกและ  :sanook (4):

ใจของฉันเป็นของเธอ
ไม่ว่านานเท่าไร
และมันจะเป็นของเธอตลอดไป
ใจของฉันมันเป็นของเธอ
คนเดียวทั้งใจ
จะรอเธอรักเธอจนตาย...ใจเอย

ถ้าทางจะใจอีกคนต่อไปเอาคำว่าใจเลยค่ะ คำว่าเอยคงยาก  :sanook (10):

• *
ใจร้าย...นิโคล เทริโอ  (จ.ใจอีกครั้ง)

ใจร้ายเธอน่ะใจร้ายรู้ไหม
คิดถึงเธอแทบขาดใจไม่โทรมาบ้างเลย
อยากได้ยินเสียงเธอเพียงแค่วันละครั้ง
เหมือนอย่างเคยได้ไหมใจร้ายเธอไม่รอก็ไม่รู้