กระทู้สำหรับแจ้งงานจาก Subvert and Profit

218349 1502

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^

ขอขอบคุณ คุณ SubvertGuy สำหรับการแนะนำงานดีๆด้วยค่ะ [;)]

มีปัญหาไม่เข้าใจอะไรตรงไหนถามได้เลยนะคะ [;)]

Subvert and Profit

สวัสดีค่ะ [:D]
วันนนี้จะนำเสนองานใหม่ที่ทำฟรีเพียงโหวตเรื่องที่น่าสนใจ โดย subvertandprofit

รายได้ที่ได้รับจากการทำวันแรก (โหวต 2 เว็บด้วยกัน) ได้ $1.50 ขนาดยังไม่มีเรฟนะคะ

Subvert and Profit คืออะไร?
subvertandprofit เป็นตัวแทนขายเสียงโหวต ที่ทำหน้าที่ให้สมาชิกของเว็บ Subvert and Profit
เข้าไปโหวตเรื่องต่างๆ ของเว็บนั้นๆ ที่ Subvert and Profit รับงานมา หรือเรียกว่าเราก็จะเป็นผู้ช่วยโหวตหากไม่เข้าใจลองดูด้านล่างค่ะ

ผู้ขายเสียงต้องการเสียงโหวต              
-ลงเงินเพื่อซื้อผลโหวต
ผู้หารายได้จากการโหวต
-โหวตให้เค้าแล้วรับรายได้

สรุปแล้ว สมาชิกของ Subvert and Profit จะมี 2 แบบคือ แบบเข้ามาหารายได้ กับ เข้ามาลงเงินเพื่อให้ผู้หารายได้เข้าไปโหวต
หรือจะพูดอีกอย่างว่าไม่ต่างกับเว็บคลิ๊กค่ะ ที่ให้คนลงโฆษณาแล้วเราเข้าไปดูโฆษณาของคนที่มาลง แตกต่างที่ว่าเว็บนี้อยู่นานค่ะ [;)]

คล้ายๆการดันเว็บที่ให้ทำใน wowcashptc นั่นเองค่ะ เป็นการโหวตเหมือนกัน พูดง่ายๆค่ะเหมือนให้เราไปช่วยโหวตนั่นเอง

ทำไมต้องโหวตให้เค้าด้วยหล่ะเค้าไม่เสียเงินฟรีหรอ?
เพราะว่าเรื่องที่มีคนโหวตมากหรือได้ผลโหวตสูงจะได้ติดหน้าแรกของเว็บค่ะ
หากเป็นเว็บที่โฆษณาอะไรของตนด้วยก็จะได้สมาชิกเยอะค่ะโดยเพียงการลงทุนที่ต่ำ ไม่ต้องลงมือโฆษณาแพงๆ

มีเว็บดังๆเว็บไหนที่มาลงให้โหวตบ้าง
เอาที่เรารู้จักกันนะคะ
-Imeem
-YouTube
-Yahoo! Video
-Digg (น่าจะดังแต่ไม่รู้จัก :sanook (10):)

เครื่องไม้เครื่องมือในการทำงานและการสมัครค่ะ
โหลดไฟล์ฟร๊อกก่อนเลยค่ะ (หากไม่มี) เพราะว่าเว็บ Subvert and Profit จะใช้โปรแกรมในการตรวจสอบการโหวตค่ะ
หลังจากนั้นก็ติดตั้งให้เรียบร้อยก่อนค่ะ

การสมัคร
1.หาลิ้งค์สมัครต่อจากคนในบอร์ดค่ะ
2.เมื่อเข้าไปแล้วใส่ E-mail ค่ะ แล้วกด "Verify your email address"
3.จะมีเมล์ส่งมาค่ะ(อาจจะอยุ่ในเมลขยะ) หัวข้อ "Subvert and Profit: complete the registration process?"
จากนั้นจะมีลิ้งค์ให้เรายืนยันว่าเราเป็นเจ้าของเมล์นี้ค่ะ ให้กดลิ้งค์นั้นไปเลยค่ะ
4.เมื่อยืนยันแล้วให้ทำการสมัครสมาชิกค่ะ
First name : ชื่อจริง
Last name : นามสกุล
Username (no special characters, please) : ชื่อ ID ไว้ล๊อกอิน
Password : รหัสผ่าน
5.เมื่อสมัครแล้วจะไปยังหน้าแรกของเว็บอัตโนมัติ ให้เลือกเมนู Finance แล้วเปลี่ยนเมลรับเงิน(ในกรณีที่เมลที่สมัครไม่ใช่เมล์ของ AP)
แล้วทำการเปลี่ยนเป็นเมล์ของ AP ค่ะ แล้วกด "Change AlertPay account"
เสร็จเรียบร้อยกับการเป็นสมาชิกของ Subvert and Profit
6.หลังจากที่เราโหลดไฟล์ฟร๊อกไว้แล้วและติดตั้งแล้วให้ติดตั้งบาร์ของ Subvert and Profit (ขณะทำรายการนี้ต้องทำใน ไฟลฟร๊อก)
|||ติดตั้ง toolbar ของ subvertandprofit|||
เลือกแล้วเลือก "Allow" จากนั้นมีหน้าต่างเล็กๆขึ้นมา รอสักครู่แล้วกดปุ่ม "Install now" จากนั้น โปรแกรมจะติดตั้งอัตโนมัติ หลังจากนั้นจะมีปุ่มขึ้นมาให้กด "Restart Firefox"
7.ตั้งค่าบาร์ของ Subvert and Profit ที่โหลดมา โดยการใส่ ID ล๊อกอินและรหัสผ่านค่ะ แล้วกด "ok" ในขั้นตอนนี้หลังใส่จะไม่มีอะไรค่ะ ใส่ไว้เฉยๆเลยค่ะ

เป็นอันเสร็จการสมัครและเตรียมเครื่องไม้เครื่องมือเรียบร้อยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2553, 06:29:27 โดย WOWCA$HPTC »

• *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ขั้นตอนทำงานและเมนูต่างๆใน Subvert and Profit

การสมัครรับงานโหวต
การโหวตแต่ละเว็บไม่เหมือนกันนะคะ อันนี้เป็นเพียงตัวอย่างที่มีลักษณะเหมือนๆกันค่ะ
เข้าไปที่เมนู "Social user" จะมีเว็บที่ให้สมัครเยอะแยะไปหมดนะคะ ในที่นี้จะบอกแค่เป็นตัวอย่างนะคะ จากเว็บ digg.com แล้วกันนะคะ

ให้เข้าไปสมัครเว็บค่ะสามารถกดที่ชื่อเว็บได้เลย แล้วหน้าต่างก็จะเข้าสู่เว็บนั้นๆ ไม่ต้องกลัวว่าต้องกดลิ้งค์กลับมายังเว็บ Subvert and Profit นะคะ
เพราะว่าเรามีบาร์แล้ว บนบาร์จะมีทางลัดเข้าเว็บอยู่ค่ะ หลังจากที่สมัครเว็บโหวตนี้เสร็จแล้ว ให้ทำการยืนยันรอบแรก(ยังไม่ได้เงิน เพราะเป็นการยืนยันว่าเราสมัครแล้วใช้ได้จริง)
จากนั้นใส่ชื่อ ID ล๊อกอินที่เราสมัครกับเว็บโหวตค่ะ หลังจากที่ใส่แล้ว เว็บจะบอกวิธีวอรีฟาย (ยืนยันรอบแรก) ว่าทำอย่างไรบ้าง

สำหรับ digg.com
ให้เข้าไปตามลิ้งค์ที่เค้ามีมาให้ แล้วล๊อกอินหรือหากล๊อกอินอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหาค่ะ จากนั้นโหวตเรื่องนั้นโดยการกด "digg it" ถ้าโหวตแล้วจะเปลี่ยนสถานะเป็น "dugg"
เมื่อทำการ dugg เรื่องทั้งหมดแล้วให้เราไปที่ http://digg.com/users/ID ล๊อกอินเว็บdugg/history/diggs  จะเห็นเรื่องที่เราโหวต
จากนั้นให้คลิ๊กที่ปุ่ม "verify ตรง toolbar" ของ Subvert and Profit ค่ะ แล้วรอสักพักจะมี popup บอกว่า your task has verified ถือว่าเป็นอันเสร็จ

จากนั้นที่งานจะเปลี่ยนสถานะดังรูป(มีคำว่า Verified ตามหลัง ID ขอคุณ )

นี่เป็นเพียงการยืนรอบแรกว่าเราสมัครและสามารถโหวตได้แล้วค่ะ หลังจากนั้นจะมีงานจริงมาในเวลาที่ไม่แน่นอนค่ะ

ส่วนงานจริงเป็นแบบนี้ค่ะ

เราจะรู้ได้ไงว่างานเข้ามาเราต้องเข้าเว็บเค้าตลอดเลยหรอ?

ไม่ใช่ค่ะ อย่าลืมว่าเรามีทูบาร์ เรามารู้จักทูบาร์กัน
แบบแจ้งเตือนว่ามีงานที่เราสมัครไปแล้วเข้ามาให้โหวต

แบบแจ้งว่าตอนนี้ยังไม่มีงานอะไรเข้ามา

เรียงจากลูกศรลงอันแรกมาอันหลังนะคะ
-ลูกศร มีเมนู เข้ามายังเว็บ Subvert and Profit กับเมนูใส่ ID กับรหัสผ่านของเว็บ Subvert and Profit
-Verify เป็นเมนูสำหรับยืนยันการโหวตว่าเราโหวตเสร็จเรียบร้อยแล้ว หลังจากที่กดจะมีคำว่า.....
  - your task has verified. แปลว่า ยืนยันสำเร็จแล้ว
  - your task has not verified. แปลว่า ไม่สำเร็จ เนื่องมาจาก โหวตไม่ครบ หรือไม่ได้ทำตามวิธีการยืนยันที่เค้ามีให้ เหตุผลสุดท้ายคือ ถ้าเราทำถูกแล้ว แต่ขึ้นแบบนี้แสดงว่าเป็นที่ระบบค่ะ ซึ่งเคยเป็นมาแล้วแต่ได้รับการแก้ไขแล้วค่ะ แล้วก็ได้รับรายได้จากการโหวตแล้ว โดยที่เราไม่ต้องเข้าไปโหวตอีก (หรือถือว่าเราโหวตไปแล้วควรจะได้รับรายได้นั่นเอง
-Update ปุ่มนี้เป็นปุ่มคอยตรวจสอบว่ามีงานเข้ามาหรือเปล่า ซึ่งปรกติถ้าเล่นอินเตอร์เน็ตด้วย Firefox ก็กดได้เรืื่อยๆ(แค่ตอนคิดจะกดก็กดนะคะ :sanook (10): ไม่ใช่กดตลอดเวลา)จะได้ไม่พลาดงานค่ะ แล้วหากเข้ามาเป็นของเว็บไหน ให้ดูช่องถัดไปค่ะ
-ช่องเตือนว่ามีงานเข้าจากเว็บไหนในตอนนี้ อย่างในรูปบอกว่า  "You have a Digg task to perform." นั่นคือมาจากเว็บ Digg ค่ะ แล้วจะขึ้นแค่เว็บเดียว ถ้าหามีงานเข้าซ้อนกัน 2 เว็บ ก็จะโชวแค่ 1 เว็บค่ะ แต่หากเ้รา ยินยันอันแรกเสร็จแล้ว ก็จะขึ้นเว็บที่ 2 แทน

เมนูต่างๆค่ะ
    * Home       - หน้าแรก
    * Advertiser - ซื้อโหวต
    * Social user - งานโหวต
    * Finance    - ข้อมูลของเรา
    * Login/Log out - เข้าสู่ระบบ/ออกจากระบบ

Prices and Earnings. (ด้านล่างของเว็บ) - ดูเรทรายการที่เราทำและเรทที่เราได้จากเรฟ (เรทที่ได้จากเรฟเราต้องสมัครทำงานโหวตก่อนแล้วยืนยันสำเร็จ จึงจะรู้เรทว่าได้จากเรฟเท่าไหร่)

Finance - ข้อมูลของเรา
If you want to delete your account, click here. ถ้าไม่ต้องการลบแอคเค้าท์ ห้ามกดเด็ดขาด เลยค่ะ

Balance - เงินทั้งหมด
Add funds - เอาเงินเข้าหรือเพิ่มเงินในกรณีที่ซื้อโหวต
Withdraw funds - เบิกเงิน
Accounts - บัญชีไว้รับเงิน
Recent transactions - รายการต่างๆเมื่อไม่นานมานี้
  -General transactions - รายการทั่วไป
  -Advertiser transactions - รายการซื้อโหวต
  -Social networker transactions - รายได้จากการโหวต
    ตัวอย่าง

-Referral transactions - รายได้จากเรฟ (ไม่แสดงชื่อเรฟให้ทราบ)
    ตัวอย่าง
    (ยังไม่มีตัวอย่าง)

ลิ้งค์แนะนำอยู่ไหน?

หน้าSocial user ค่ะ ด้านล่าง [;)]

เสร็จเรียบร้อยกับการทำงานและการรู้จักเมนูต่างๆ

• *
คำแปลในการโหวตใน Subvert and Profit

อ่านก่อน
1.)เว็บโหวตบางเว็บต้องยืนยันการสมัครทางเมล์ด้วย ถ้าเค้าให้ยืนยันเมล์ก่อนเข้าไปเช็คเมล์เราด้วยค่ะหรือถ้าไม่เจอให้เข้าไปดูที่เมล์ขยะ
2.)ในการทำครั้งแรกจะต้องใส่ชื่อ ID ล๊อกอินของคุณในช่องด้านล่างก่อนจึงจะมีวิธีการโหวตและยืนยันการโหวตใส่ในช่องเฉพาะครั้งแรกเท่านั้นครั้งต่อๆไปไม่ต้องใส่อีกค่ะค่ะ
3.)ทุกขั้นตอนการ Verified(ยืนยัน) จะต้องล๊อกอินไว้แล้วทั้ง 2 เว็บค่ะ ให้ดูดีๆด้วยว่าเราล๊อกอินหรือยัง
4.)ทุกงานต้องทำให้ครบทุกลิ้งค์ก่อนแล้วค่อย กด verify (ยืนยัน) บนบาร์ของ Subvert and Profit

5.)คำว่า "USERNAME" ในลิ้งค์ คุณจะต้องเปลี่ยน ให้เป็น USERNAME ที่สมัครกับเ้ว็บโหวตนั้นๆด้วยค่ะ

ไอค่อนแสดงสถานะ :favorite: : มีงานเข้ามากที่สุด(ควรเลือกสมัครก่อน)  :favorite_remove: : ยังไม่เคยได้รับงานจากเว็บนี้เลย(ยังไม่ควรสมัครถ้าไม่ว่าง)
ส่วนอันที่ไม่มีไอค่อนขึ้น หมายถึง มีงานแต่นานๆเข้าที เว้บเหล่านี้ไม่ต้องรีบสมัคร แต่ควรสมัครไว้ เพื่อมันเข้ามานะคะ [;)]

Dailymotion $0.60 ต่อการโหวต 1 รอบ
สมัครเสร็จแล้วเช็คเมล์ด้วยค่ะ มีเมล์มาหัวข้อ "Dailymotion registration confirmation?"
หลังจากยืนยันเมล์เสร็จแล้วยืนการสมัครที่ เว็บ Subvert and Profit แล้วจะมีลิ้งค์งานมาให้ึค่ะ
จากนั้นเข้าไปโหวตโดยการกดคำว่า "add to favorites" จากนั้นเข้าไปที่ "http://www.dailymotion.com/bookmarks/USERNAME/"
แล้วกดปุ่ม "verify" ได้เลยค่ะ

Delicious $0.60 ต่องการโหวต 1 รอบ
ขั้นตอนการสมัคร สมาชิก มี 3 ขั้นตอนค่ะ สมัครหน้าแรกเสร็จแล้วเราก็จะได้ ID เราแล้วค่ะ ส่วนหน้าที่ 2 โหลด ทูบาร์ของ Delicious ค่ะ
โหลดบาร์ https://secure.delicious.com/help/getXPI
จากนั้นกด "Allow" แล้วติดตั้งให้เรียบร้อย
เสร็จแล้วยืนการสมัครที่ เว็บ Subvert and Profit แล้วจะมีลิ้งค์งานมาให้ึค่ะ เข้าไปแล้วคงงจะงงนะคะ
ให้ดูที่ บาร์ของ Delicious จะมี ปุ่ม นี้ขึ้นมาด้านบน
กด Tag Button

กด Save

จากนั้นไปที่ "http://delicious.com/USERNAME/" แล้วกดปุ่ม "verify" ได้เลยค่ะ

Digg $0.75 ต่อการโหวต 1 รอบ :favorite:
สมัครเข้าเว็บ Digg ให้เรียบร้อยค่ะ เสร็จแล้วยืนการสมัครที่ เว็บ Subvert and Profit แล้วจะมีลิ้งค์งานมาให้ึค่ะ
ให้เข้าไปตามลิ้งค์ที่ เค้ามีมาให้จากนั้นโหวตเรื่องนั้นโดยการกด "digg it" ถ้าโหวตแล้วจะเปลี่ยนสถานะเป็น "dugg"
เมื่อทำการ digg it เรื่องทั้งหมดแล้วให้เราไปที่ http://digg.com/users/USERNAME/history/diggs  จะเห็นเรื่องที่เราโหวต
จากนั้นให้คลิ๊กที่ปุ่ม "verify" ตรง toolbar ของ Subvert and Profit ค่ะ

dzone $0.60 ต่อการโหวต 1 รอบ
สมัครเสร็จแล้วหน้า2 จะเป็นการส่งเมล์แนะนำให้เพื่อนนะคะ ถ้าต้องการส่งให้เพื่อนก็ใส่อีเมล์ไป ในช่องแล้วกด "Send Invitations"
ถ้าไม่ต้องการส่งให้กด "Don't Send Invitations" สำหรับเว็บนี้ USERNAME จะเป็นตัวเลขค่ะ ดูเลขได้ที่กดคำว่า "You Account" (ด้านบนขวา)
แล้วมองใน บาร์แอดเดรท จะมีตัวเลขค่ะ แบบนี้ http://www.dzone.com/links/users/profile/USERNAME.html (ตัวเลขจะไม่เหมือนกัน) หลัง profile/ตัวเลข.html เอาแค่ตัวเลขนะคะ
จากนั้นเอาเลขที่ได้มายืนการสมัครที่เว็บ Subvert and Profit แล้วจะมีลิ้งค์งานมาให้ึค่ะ
เข้าไปโหวตโดยการกดคำว่า "Vote up" จากนั้นสถานะจะเปลี่ยนเป็น "You vote"
จากนั้นเข้าไปที่ "http://www.dzone.com/links/users/zoned/USERNAME.html" ตัวเลข

Flixster $0.60 ต่อการโหวต 1 รอบ
สมัครแล้วจะล๊อกอินอัตโนมัตินะคะ หน้าถัดมาหลังสมัครเป็นที่ส่งแนะนำให้เพื่อน ถ้าต้องการก็ล๊อกอินอีเมล์ผ่านเว็บค่ะ หากไม่ก็ปล่อยไว้ค่ะ
สำหรับเว็บนี้ USERNAME จะเป็นตัวเลขค่ะ ดูเลขได้โดย เอาเมาส์ไปชี้ที่ "Profile" เลือก "MyRatings"
แล้วมองใน บาร์แอดเดรท จะมีตัวเลขค่ะ แบบนี้ http://www.flixster.com/friends.do?displayRatings=&friendsUserId=xxxxxxx (ตัวเลขจะไม่เหมือนกัน) หลัง &friendsUserId=ตัวเลข เอาแค่ตัวเลขนะคะ
จากนั้นเอาเลขที่ได้มายืนการสมัครที่เว็บ Subvert and Profit แล้วจะมีลิ้งค์งานมาให้ึค่ะ
เข้าไปโหวตโดยการกดรูปดาว ที่มีคำว่า "Seen it" แล้วจะมีรูปดาวสีเทาๆอยู่ กดให้เป็นสีเหลืองค่ะ
จากนั้นเข้าไปที่ http://www.flixster.com/friends.do?displayRatings=&friendsUserId=USERNAME&sort=byDate&order=desc

Furl (ผ่านไปก่อนค่ะ) -*-
สมัครโดยการกดที่ "Sign up" มี 3 ขั้นตอนค่ะ 1.)ใส่USERNAME รหัสผ่าน อีเมล์ 2.)ให้ตวรจดูเมล์ค่ะถ้าไม่มีเมล์เด้งมาให้ดูที่เมล์ขยะ แล้วแอคทีฟลิ้งค์ที่ได้ค่ะ 3.)........

iLike (ขอบคุณคุณ puppy)
เมื่อเราได้ลิ้งงานแล้วกดมาี่หน้างานแล้วเรา ก็ดูชื่อเพลงให้ดีครับ แล้วเราก็กดคำว่า Song
บนหัวตัววีดีโอ แล้วก็ดูชื่อเพลงตามโจทย์ เมื่อเจอก็กดที่เพลง มันจะมีตัวเพิ่มมา กดที่ iLike
แล้วก็กดที่ Add Songs iLike รอสักครู่ คำจะเปลี่ยน แล้วเราก็กดที่คำว่า View Songs iLike
มันก็ไปที่หน้า verify ของเราที่ http://www.ilike.com/user/USERNAME/songs_ilike
ก็สามารถกด verify ได้เลยครับ
**ข้อสังเกตุ USERNAME ของเราที่เว็บนี้จะเป็นชื่อที่อยู่ข้างบน หลังคำว่า Hi .. ตอนเราล็อกอินเข้าไปแล้วนะครับ

Kongregate  $0.60 ต่อการโหวต 1 ครั้ง (ขอบคุณคุณ mayka59)
สมัครเข้าเว็บ  Kongregate ให้เรียบร้อยค่ะ เสร็จแล้วยืนการสมัครที่ เว็บ Subvert and Profit แล้วจะมีลิ้งค์งานมาให้ึค่ะ
ให้เข้าไปตามลิ้งค์ที่ เค้ามีมาให้จากนั้นโหวตเรื่องนั้นโดยการกด "Add to Favorites"  (รูปหัวใจ)
จากนั้ไปที่ที่ลิ้งค์ http://www.kongregate.com/accounts/USERNAME/favorites

imeem $0.60 ต่อการโหวตหนึ่งรอบ
สมัครสมาชิกให้เรียบร้อยค่ะ (เว็บนี้ใครที่เล่น hi5 ก็คงจะรู้จักบางคนสมัครเป็นสมาชิกไปแล้ว) ในขั้นตอนการสมัครจำไม่ได้นะคะ คิดว่ามีการให้ยืนยันอีเมล์ด้วย
สำหรับเว็บนี้ USERNAME จะเป็นตัวเลขค่ะ ดูตัวเลขโดยการ คลิ๊กที่ชื่อ USERNAME ของตัวเองที่ที่คำว่า "Hello USERNAME"
เสร็จแล้วยืนการสมัครที่ เว็บ Subvert and Profit แล้วจะมีลิ้งค์งานมาให้ึค่ะ
แล้วมองใน บาร์แอดเดรท จมีตัวเลขค่ะ แบบนี้ http://www.imeem.com/people/USERNAME (ตัวเลขจะไม่เหมือนกัน) หลัง people/ตัวเลข เอาแค่ตัวเลขนะคะ
การโหวดกดที่คำว่า "Favorite" ใต้เพลง (รูปหัวใจ) สถานะจะเปลี่ยนเป็น "Favorited!"
จากนั้นเข้าไปที่ http://www.imeem.com/people/USERNAME/favorites/ เอาตัวเลขไปยืนยันค่ะ

MySpaceTV $0.60 ต่อการโหวต 1 รอบ
สมัครเข้าเว็บ MySpaceTV ตรงรหัสผ่าน ต้องมีทั้งตัวอักษรและตัวเลข 6-10 ตัวรวมกัน ยืนยันทางอีเมล์ด้วยค่ะ ให้ดูทั้งเมล์ขยะและในกล่องจดหมายหัวข้อ "MySpace Account Confirmation?"
ต่อไปจะไปยังหน้าอัพโหลดรูป ใครต้องการอัพโหลดก็อัพโหลดได้เลยค่ะ หากไม่ให้กดคำว่า "skip this step" ต่อไปเพิ่มโรงเรียนค่ะ หากไม่เพิ่มกด "skip this step" ฯลฯ
ขั้นตอนหลังจากยืนยันอีเมล์แล้วถือว่าสมัครเร็จแล้วนะคะ ข้ามขั้นตอนเหล่านี้ก็ได้
สำหรับเว็บนี้ USERNAME จะเป็นตัวเลขค่ะ ดูตัวเลขโดยการ คลิ๊กที่ "Profile" แล้วมองใน บาร์แอดเดรท จมีตัวเลขค่ะ แบบนี้ http://profile.myspace.com/index.cfm?fuseaction=user.viewprofile&friendid=USERNAME (ตัวเลขจะไม่เหมือนกัน) หลัง friendid=USERNAME เอาแค่ตัวเลขนะคะ
เสร็จแล้วยืนการสมัครที่ เว็บ Subvert and Profit แล้วจะมีลิ้งค์งานมาให้ึค่ะ
โหวตโดยการกดที่ "Save to Favorites" มีหน้าต่างมาให้ยืนยันการกด Favorites ด้วยนะคะ กด Save ไปค่ะ
จากนั้นไปที่ http://vids.myspace.com/index.cfm?fuseaction=vids.ViewFavorites&ChannelID=USERNAME
จากนั้นให้คลิ๊กที่ปุ่ม "verify" ตรง toolbar ของ Subvert and Profit ค่ะ

StumbleUpon $0.75 ต่อการโหวต 1 รอบ :favorite:
สมัครกับทางเว็บแล้วโหลด ทูบาร์ของ StumbleUpon ด้วยค่ะ https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/downloads/file/41810/stumbleupon-3.28-fx+mz+sm.xpi ติดตั้งแล้วมันจะให้กด "Restart" 1 รอบ
การโหวต โหวตจากทูบาร์ของ StumbleUpon ที่จะมีรูปมือ คำว่า "I like it!"

จากนั้นไปที่ http://USERNAME.stumbleupon.com/favorites/

• *
มัคและ .. รับผิดชอบด้วย  :sanook (3):

เต็มที่........

ออฟไลน์ absolute715

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ปัง ปัง คุง
กำลังลองขอรับ แต่ผมโหลด toolbar ไม่ได้อ่าครับ :sanook (37): Help Me Plz !!!!

• *
กำลังลองขอรับ แต่ผมโหลด toolbar ไม่ได้อ่าครับ :sanook (37): Help Me Plz !!!!

ของอันไหนคะ

• *
ได้แล้วครับ เหนื่อยๆ ที่ผมบอกว่าไม่ได้ เพราะว่ามันติด winguard pro ครับ กว่าจะนั้งหาวิธีทะลวงได้เหนื่อยมักๆ -*- :sanook (4):

ออฟไลน์ ชื่อไรดีหว่า

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
    • ลำพูนคลับดอทคอม
งานเข้าแล้วบอกกันมั่งเน้อ  :sanook (10): :sanook (10):

ออฟไลน์ REINA GBP/JPY

• *
  • อ่อนล้า อ่อนแรงลงตรงนี้ เหมือนพลังที่เคยมีมันหดหาย
    • https://coindlmoney.blogspot.com
เคยสมัครแล้วไม่รู้ทำไงก็เลย ทิ้งไว้ก่อน  :sanook (4):  :sanook (4): ตอนนี้รู้วิธีทำแล้ว  :sanook (4):  :sanook (4): ลุยเลย

• *
ของผม มัน ขึ้น You have not been verified เป็นอะไรไหมคับ  -*-

ตอนนี้ผมลองสมัคร เวป youtube แล้วเค้ามี link ให้คลิ๊ก แต่ที่นี มัน ไม่มี Diggs it แล้วสิเนี่ยขอรับ แล้วผมต้องไปกดที่ไหน ใครพอทราบ ตอบทีขอรับ เดียวไปกินข้าวแปปนึง

ขอบคุณขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2551, 13:39:17 โดย absolute715 »

• *
ของผม มัน ขึ้น You have not been verified เป็นอะไรไหมคับ  -*-

เรามารู้จักทูบาร์กัน
แบบแจ้งเตือนว่ามีงานที่เราสมัครไปแล้วเข้ามาให้โหวต

แบบแจ้งว่าตอนนี้ยังไม่มีงานอะไรเข้ามา

เรียงจากลูกศรลงอันแรกมาอันหลังนะคะ
-ลูกศร มีเมนู เข้ามายังเว็บ Subvert and Profit กับเมนูใส่ ID กับรหัสผ่านของเว็บ Subvert and Profit
-Verify เป็นเมนูสำหรับยืนยันการโหวตว่าเราโหวตเสร็จเรียบร้อยแล้ว หลังจากที่กดจะมีคำว่า.....
  - your task has verified. แปลว่า ยืนยันสำเร็จแล้ว
  - your task has not verified. แปลว่า ไม่สำเร็จ เนื่องมาจาก โหวตไม่ครบ หรือไม่ได้ทำตามวิธีการยืนยันที่เค้ามีให้ เหตุผลสุดท้ายคือ ถ้าเราทำถูกแล้ว แต่ขึ้นแบบนี้แสดงว่าเป็นที่ระบบค่ะ ซึ่งเคยเป็นมาแล้วแต่ได้รับการแก้ไขแล้วค่ะ แล้วก็ได้รับรายได้จากการโหวตแล้ว โดยที่เราไม่ต้องเข้าไปโหวตอีก (หรือถือว่าเราโหวตไปแล้วควรจะได้รับรายได้นั่นเอง

-Update ปุ่มนี้เป็นปุ่มคอยตรวจสอบว่ามีงานเข้ามาหรือเปล่า ซึ่งปรกติถ้าเล่นอินเตอร์เน็ตด้วย Firefox ก็กดได้เรืื่อยๆ(แค่ตอนคิดจะกดก็กดนะคะ :sanook (10): ไม่ใช่กดตลอดเวลา)จะได้ไม่พลาดงานค่ะ แล้วหากเข้ามาเป็นของเว็บไหน ให้ดูช่องถัดไปค่ะ
-ช่องเตือนว่ามีงานเข้าจากเว็บไหนในตอนนี้ อย่างในรูปบอกว่า  "You have a Digg task to perform." นั่นคือมาจากเว็บ Digg ค่ะ แล้วจะขึ้นแค่เว็บเดียว ถ้าหามีงานเข้าซ้อนกัน 2 เว็บ ก็จะโชวแค่ 1 เว็บค่ะ แต่หากเ้รา ยินยันอันแรกเสร็จแล้ว ก็จะขึ้นเว็บที่ 2 แทน

ตอนนี้ผมลองสมัคร เวป youtube แล้วเค้ามี link ให้คลิ๊ก แต่ที่นี มัน ไม่มี Diggs it แล้วสิเนี่ยขอรับ แล้วผมต้องไปกดที่ไหน ใครพอทราบ ตอบทีขอรับ เดียวไปกินข้าวแปปนึง

ขอบคุณขอรับ

เว็บนี้กดที่ favorites ค่ะ ขออภัยด้วยที่ยังไม่ได้ทำของ youtube  :sanook (30):แล้วทำเรื่อยๆค่ะอั้มทำไปพร้อมอธิบายเพราะมันย้อนกลับาทำบางอันไม่ได้

เท่ากับว่าถ้าอั้มทำแล้วถึงจะมีคำแปลออกมาค่ะ :sanook (5):

• *
เอิ๊ก อิ่ม กลับมาแล้วครับ สมัครยูตูบ ก็ได้แล้ว ขอบคุนมักๆ
ถ้าจะสมัคร ทุก เวป เลย จะเป็นอะไรไมคับ ผมว่าจะสมัครมันทุกเวปเลย อิอิ :sanook (4):

• *
เอิ๊ก อิ่ม กลับมาแล้วครับ สมัครยูตูบ ก็ได้แล้ว ขอบคุนมักๆ
ถ้าจะสมัคร ทุก เวป เลย จะเป็นอะไรไมคับ ผมว่าจะสมัครมันทุกเวปเลย อิอิ :sanook (4):

ที่จริงต้องสมัครทุกเว็บอยู่แล้วค่ะ แต่ว่าแค่บางเว็บงานไม่เคยเข้าหรือเข้าไม่บ่อยหน่ะค่ะที่เข้าบ่อยๆควรสมัครคือ

Digg
StumbleUpon
YouTube

ค่ะ ส่วนอันอื่นๆ ลองสมัครดูเรื่อยๆนะคะ :sanook (5):

ออฟไลน์ sirichai18

• *
สมัครตามเวปที่อั้มแนะนำแล้วนะครับ

เวปอื่นเดี่ยวรออั้มเป็นตัวอย่างดีกว่า แหะๆ