เตือน !!! สมาชิกคนไหนอยากมาเกรียน มาป่วนในเว็บบอร์ดนี้ จงโปรดระวังให้ดี

4630 11

ออฟไลน์ L-IA.r21

• สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ~~~~~~
ช่วงนี้กระแส 1 คน หลาย ID กำลังฮิตฮอตซะเหลือเกิน ไม่ว่าจะคนหาดาวน์ไลน์มาทำ MLM ลูกโซ่ , ทำหลาย ID เพื่อมาปั้มโพส ปั้มกระทู้ เพิ่มการ์มาให้ตัวเองอีก ID หรือไม่ก็มีการสมัคร ID ใหม่เพื่อทำสิ่งที่ชั่ว ๆ ไม่ดี ไม่ร้าย ตั้งแต่เล็กน้อยจนถึงปานกลาง แบบนี้เป็นต้น (น่าจะมีมากกว่านี้ แต่ไม่อยากคิดละ ขี้เกียจ)

ถ้าใครรู้ตัวเองว่า กำลังทำแบบนี้อยู่ โดยเฉพาะ !!! คนที่...เคย ! ทำตัวป่วน ๆ ทำตัวเกรียน ๆ ในเว็บบอร์ดนี้ ไม่ว่าจะกรณีใด ๆ ก็ตาม จะลับลมคมในสมาชิกคนบางคน หรือไม่ก็จีบสาวแล้วไม่ติด หรือไม่ก็ทำเพื่อเค้า แต่เค้าไม่ทำตามที่บอก ถ้าจะพูดง่าย ๆ ถ้าเค้าทำให้เราไม่พอใจ เราก็กระหน่ำป่วน กระหน่ำเกรียนซะจ๋าเลยทีเดียว แต่คำว่า "กระหน่ำ" คงจะหนนักเกินไป มันต้องพูดว่า "เล่น" จะดีกว่า เพราะมันไม่ได้ร้ายแรงต่อเว็บบอร์ดมากเท่าไหร่ ถ้ารู้ตัวว่าทำแบบนี้อยู่นะ โปรดระวังให้ดี ไม่งั้นจะหาว่าไม่เตือนนะ...จ๊ะ ^^ ดังเช่นภาพด้านล่างนี้ ^^

ใจจริงจะเซ็นเซอร์ ID เซ็นเซอร์คำหยาบคายนะครับ แต่ผมไม่เอาดีกว่า เพราะผมรู้นิสัย และพฤติกรรมของเขาดี ว่าเขาน่ะ เคยทำอะไรไม่ดี ไม่ร้ายในเว็บบอร์ดนี้มาแค่ไหนมาก่อน อยากจะบอกให้นะครับ ตัวคุณถูกแบนมาก่อนแล้ว คุณก็มาสมัครสมาชิกใหม่ แต่คุณก็ยังทำตัวแบบนี้อยู่ ผมรู้นะครับว่าคุณน่ะไม่พอใจเรื่องอะไร แต่คุณน่าจะคิดหน้า คิดหลังได้นะครับ คุณก็มีการศึกษาไม่ใช่เหรอครับ หรือว่าการศึกษาไม่ทำให้ตัวคุณพัฒนาตัวเองได้ดีขึ้นเลย วัน ๆ ก็เกรียนในที่สาธารณะในโลกไซเบอร์ไปทั่ว

ผมขอพูดแค่นี้ละกันนะครับ เดี๋ยวจะเกิดผลไม่ดีต่อตัวผมอีก ผมไม่อยากงานเข้าด้วยมือของตัวเองครับ ขี้เกียจแก้ปัญหา ... แต่ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ก็เพื่อมาเตือนสมาชิกที่อยาก หรือเข้าข่ายทำแบบนี้ ไม่ว่าจะเหตุผลใด ๆ ก็ตาม ขอร้องนะครับ...อย่าทำเลย 1 คน หลาย ID น่ะ มันไม่ใช่เกมส์ออนไลน์นะครับ ที่สามารถสมัครหลาย ID ได้ (ผมก็เคยทำ ผมยอมรับ) ยกเว้นในกรณีที่ถูกแบน ถ้าถูกแบน ก็สมัคร ID ใหม่ สมัครสมาชิกใหม่ได้ ไม่มีปัญหา แต่การสมัครครั้งที่สองนั้น ก็น่าจะรู้ตัวและปรับปรุงตัวจากเหตุการณ์ที่ทำให้โดนแบนให้ดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ

ผมต้องกราบขออภัย และขอโทษด้วยนะครับ ถ้าคำบางคำมันดูรุนแรนเกินไป แต่ที่ผมทำแบบนี้ ก็อยากให้เตือนสติเอาไว้ครับ ว่าอย่าทำแบบนี้ จะดีกว่า...นะ จ๊ะ ^^

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ

Global Moderator...Haru
~~~~~~

Dsonic

• บุคคลทั่วไป
เหรอ....

• *
  • ~~~~~~
เหรอ....

การศึกษา มันไม่ช่วยทำให้เราดีขึ้นจริง ๆ เลย คำเดียวสั้น ๆ แต่เป็นคำที่ออกแนวหาเรื่องชัด ๆ

ไง ๆ ก็ โปรดระวังตัวให้ดี ๆ ละกันนะครับ เพราะบอร์ดนี้ ไม่ใช่บอร์ด DotA  :MH1:

Edit : ถ้าคุณไม่พอใจอะไร ก็สามารถโพสได้ในกระทู้นี้ตรง ๆ ได้เลยนะครับ อย่าไปโพสในทางอ้อมละกันล่ะ :MH50:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2554, 08:00:54 โดย !!!FighTinG!!! »
~~~~~~

ออฟไลน์ @Nid

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
    • http://jobsonline.fix.gs/
 :MH38: ตัดให้ขาด เลย ฉับๆๆๆ คนนิสัยไม่ดี..

• *
  • ~~~~~~

:MH1: :MH1: :MH1: :MH1: :MH1:

Edit : ผมบอกแล้ว ถ้าจะพูดอะไร ก็ให้โพสในนี้เลย อย่าลับหลัง เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2554, 08:19:01 โดย !!!FighTinG!!! »
~~~~~~

ออฟไลน์ รักกันไว้เถิด

• Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ผ่านมาแค่ให้จำ..
ยังไม่ไปผุดไปเกิดอีกหรอเนี่ย  :MH51:

กด LIKE ได้ตัง ยังจ่ายอยู่ รับเงินล่าสุด 19 ตุลา 58

ตอบแบบสอบถามสะสมคะแนนแลกเงินสดฟรี

ออฟไลน์ kekie7007

• เดี๋ยวก็ผ่านไปแล้ว
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • หากไม่ก้าวเดิน แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเดินได้^_^

:MH1: :MH1: :MH1: :MH1: :MH1:

Edit : ผมบอกแล้ว ถ้าจะพูดอะไร ก็ให้โพสในนี้เลย อย่าลับหลัง เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

กระทู้ไม่เคยโดนล๊อก เพราะไม่ได้ทำผิดกฎ :MH1:

และสมาชิกทุกคนที่ทำถูกกฎ ผู้ดูแลก็จะไม่ล๊อกกระทู้ ( ล๊อกทำไมทำถูกแล้วนี่หน่า )

บางคนทำผิด ก็เตือน เพราะไม่รู้กฎ พอรู้กฎก็ไม่ทำผิดอีก น่าชมเชยๆ :MH16:

ออฟไลน์ Kanikapu

• สมาชิกทั่วไป
  • *
แวะมาชม   :MH46:

ปล.มดไม่ดี บอร์ดไม่ดีอย่าอยู่เลยค่ะ ตั้งไปก็โดนลบเปล่าๆ เหนื่อยแทน
ไปตั้งที่อื่นดีกว่าเนอะ อยู่ไปทำไม เค้าแบนไล่แล้ว เดี๋ยวเค้าหาว่าง้อนะ แบนแล้วกลับมาอีกน่ะ :MH39:

ออฟไลน์ jaofah

• *
  • Jaofah & Alex
    • http://fnmakemoney.blogspot.com/p/blog-page.html
ยังไม่ไปผุดไปเกิดอีกหรอเนี่ย  :MH51:

รอเค้าไปเด๋วกรวดน้ำตามเจ้าค่ะ  :MH1:

• *
  • ~~~~~~

ปล.มดไม่ดี บอร์ดไม่ดีอย่าอยู่เลยค่ะ ตั้งไปก็โดนลบเปล่าๆ เหนื่อยแทน
ไปตั้งที่อื่นดีกว่าเนอะ อยู่ไปทำไม เค้าแบนไล่แล้ว เดี๋ยวเค้าหาว่าง้อนะ แบนแล้วกลับมาอีกน่ะ :MH39:

ใช่ ๆ บอร์ดใต้ดง ใต้ดิน ไร้กฏ No Hold Bar ก็มีตั้งเยอะแยะ  :MH1:
~~~~~~

ออฟไลน์ paywad123

• สมาชิกทั่วไป
  • *

ใช่ ๆ บอร์ดใต้ดง ใต้ดิน ไร้กฏ No Hold Bar ก็มีตั้งเยอะแยะ  :MH1:

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ใต้ดินยังมีที่สำหรับคนแบบนี้  :MH51: :MH51:

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ถ้ามาอีกก็แสดงว่าตัดใจจากที่นี่ไม่ได้สินะ ถึงต้องอาศัยที่เค้าอยู่น่ะค่ะ คนไม่ดีไม่มีใครอยากต้อนรับหรอก คุณมาทำประโยชน์อะไรให้บอร์ดหรอคะ? :MH50:

คนดีๆมาโพสเล่นๆ โพสดีๆ เรายังมองว่ามีค่ามีประโยชน์กว่าคุณอีกนะ :MH18: