แนะนำการใช้ลายเซนต์ให้คุ้มค่า ใส่รายละเอียดได้เยอะๆ !!!

13205 20

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
วันนี้ว่างๆไม่รู้ว่าจะทำำอะไร ถ้าจะทำจริงๆมันก็มีอะไรให้ทำอ่าน๊า แต่เบื่อจะทำ....อ่าว! เอาล่ะเข้าเรื่อง
วิธีนี้คิดไว้นานแล้วค่ะว่าจะบอก แต่ไม่มีโอกาศเลยวันนี้นึกขึ้นได้

โดยปรกติแล้วแบนเนอร์ของเราๆเนี่ย ใส่ไป 4 ป้ายก็เต็มลายเซนต์ละ :MH25: ไม่มีที่ใส่รายละเอียดอะไรเลย! ถึงจะเยอะจริงก็ต้องเลื่อนดูอ่านะ
เอาละ อั้มจะสอนให้แบนเนอร์มันอยู่ บรรทัดละ 2ให้ดู

ตัวอย่าง

วิธีทำ
เราก็เพียงกำหนดขนาดของป้ายแบนเนอร์เท่านั้นเอง จากปรกติเราจะใช้โค้ดรูปภาพเป็น [img] แต่เราเปลี่ยนใหม่เป็น [img width=ขนาดของป้าย]
ซึ่งขนาดตามความเหมาะสมจะอยู่ที่ 380 - 400 ป้ายถึงจะมี 1 บรรทัด 2 ป้ายได้ ที่เราใส่แบนเนอร์ไปโดยไม่เว้นบบรทัด
แต่ป้ายดันตกไปคนละบรรทัด ก็เพราะว่า 2 ป้ายนั้นมีขนาดยาวเกินไป ในบรรทัดนั้น html จึงเบียดป้ายไป ทำให้ป้ายอยู่คนละบรรทัด
ดังนั้นเราจึงต้องเปลี่ยนขนาดป้ายซะ

วิธีนี้จะแสดงผลกับผู้ที่ใช้คอมแบบจอ 4:3 นะคะ หากเป็น 16:9(ไวสกรีน) ก็จะไม่ล้นบรรทัดค่ะ จะได้เท่าขนาดจริง

สามารถใส่เต็มที่ได้ 6 ป้าย แต่จะไม่สามารถเพิ่มรายละเอียดอะไรได้เลย เพราะจำนวนตัวอักษรใช้เยอะ
หรือจะเป็น 4 ป้าย และก็มีรายละเอียดต่างๆ ด้านล่าง หรือ ด้านบนของป้าย

ลองทำดูนะคะ :MH18:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มีนาคม 2555, 20:05:06 โดย ~ThaiEarnTalk~ »

ออฟไลน์ Rurina

• *
ครับผม เป็นประโยชน์สำหรับคนอื่นจริงๆ ส่วนผมก็ทำอยู่แล้วครับ ย่อรูปให้ไม่ต้องมีการเลื่อน (แต่ไม่ใช่แบนเนอร์ - -+)
นามแห่งอัญมณีสีน้ำเงิน รูรินะ ー Rurina ー るりな ー 琉璃名 ー 유리명

ออฟไลน์ หอย

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
เราจะจัดยังไงดีหว่า  :MH44: :MH44: :MH44: :MH44:

• *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
เราจะจัดยังไงดีหว่า  :MH44: :MH44: :MH44: :MH44:

อย่าจัดเลยค่ะ :MH33: ของคุณหอยอ่ะ :MH2:

ออฟไลน์ EkStepZa

• *
  • ผมสัญญากับตัวเองไว้ว่าจะ "เรียนรู้ตลอดชีวิต"
    • งานออนไลน์

โอ้ว คุณหอย เอาทุกขนาด  :MH2:

ออฟไลน์ kekie7007

• เดี๋ยวก็ผ่านไปแล้ว
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • หากไม่ก้าวเดิน แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเดินได้^_^
เจอคุณหอยทีไร ขำได้ทุกที 555

ใส่มาหมดเลย กร๊ากกกกกกก

ออฟไลน์ nosesurg

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
    • ทำตาสองชั้น
อบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ uyaza

• สมาชิกทั่วไป
  • *
ขอบคุงครับ :MH49:

ออฟไลน์ ♉``SkY_PresidenT``♉

• *
  • --อดีต คือภาพพจน์ อนาคต คือความฝัน ปัจจุบัน คือความจริง--
    • DoonungJa

ออฟไลน์ wrice11

• สมาชิกใหม่
  • *
    • 泰国茉莉香米
.....ขอบคุณมากค่ะ สิ่งดีๆที่นำมาแบ่งปันกัน ^^

• *
แต่ถ้าคนนั้นใช้จอไวด์สกรีน จะเห็นป้ายแบบขนาดปรกติได้ค่ะ เพราะขนาดจอเค้ายาว

ส่วนคนที่ใช้จอขนาด 4:3 จะเห็นแบบตกค่ะ ถ้าย่อขนาดรูปไว้ตามที่โพสสอนไว้

เค้าจะเห็นแบนเนอร์อยู่บรรทัดละ 2 ป้ายค่ะ :MH43:

ออฟไลน์ XIAOXIN

• *
  • รับซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนPP AP LR WMZ ปลอดภัย100%รับเรื่อย ๆ PM
    • รับซื้อ-ขายPP PZ LR เรตสูง ปลอดภัย100%รับเรื่อย ๆ
ขอบคุณครับ จะใช้ให้คุ้มค่า

ออฟไลน์ theken

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
    • Click Monney
จะลองทำดูครับ :MH4:

ออฟไลน์ paperteddy

• สมาชิกใหม่
  • *
ดีเลยค่ะ ขออนุญาตเอาไปทำบ้างนะคะ  :MH17:
จ้างคลิกoffer20=100คลิกรับ$0.1ทันที และref4ptc,cashtream=60%downline สนใจPMได้ตลอดเวลา

ออฟไลน์ maxrider

• สมาชิกทั่วไป
  • *
  • you'll never walk alone
    • Thaiearnmoney
แหล่มครับ ขอนำไปใช้แล้วกันนะครับ  :MH41: :MH41: