เทคนิคง่ายๆ ในการสมัคร Google AdSense ให้ผ่าน

18886 28

ออฟไลน์ KhunChaiArt

• สมาชิกทั่วไป
  • *
  • TRANFORMATION EXPERT

ขั้นแรกเรามาดูปัญหาที่เกิดขึ้นกันดีกว่า ผมว่าเพื่อนๆทุกคนที่สมัคร Adsense ไปมักจะเจอข้อหาเหล่านี้กันครับ

* เนื้อหาไซต์ที่ไม่สามารถยอมรับได้
    * ประเภทของหน้า
    * อยู่ระหว่างการสร้าง

นี่เป็นปัญหาหลักที่ผมเจอและจากเพื่อนๆของผมเองที่ได้ทดลองสมัคร Google Adsense ไป ก็จะเจอข้อหาเหล่านี้ T^T เพื่อนๆอาจจะเจอข้อหาอื่นนะครับ แต่ผมคิดว่า 3 ข้อหานี้น่าจะเป็นข้อหาหลักที่ Google คิดเป็นพิเศษ

เอาละครับ เราลองมาวิเคราะห์กันดูดีกว่าว่ามันเป็นเพราะอะไรสำหรับข้อหาแรก

เนื้อหาไซต์ที่ไม่สามารถยอมรับได้

ในความเห็นของผมข้อหานี้ Google คงหมายถึงการที่เนื้อหาในเว็บไซด์ของเราเป็น Duplicate Content (เนื้อหาแบบซ้ำ) มากกว่า เพราะโดยส่วนใหญ่แล้วเราจะรู้ว่าเว็บ 18+ หรือเว็บผิดกฏหมายจะผิดกฏของ Google Adsense อยู่แล้ว คงไม่มีเพื่อนๆคนไหน เอาเว็บพวกนี้ไปสมัครใช่ไหมครับ (หรือมี??)

วิธีแก้ปัญหาของข้อหานี้จึงค่อนข้างง่ายครับ นั่นคือ การที่เนื้อหาในเว็บไซด์ของเราไม่ซ้ำกับใครหรือเป็น Unique Content นั่นเองครับ

ถึงผมจะบอกว่าง่าย แต่สำหรับหลายคนคงยากอ่ะนะ ฮ่ะๆ แต่ก็อย่าไปซีเรียสครับ เพราะสำหรับผมเองในครั้งแรกๆที่เริ่มทำเว็บไซด์ ผมก็ไม่รู้จะเขียนอะไรเหมือนกัน ส่วนใหญ่ก็เน้นก๊อปชาวบ้านเค้ามา แต่โชคดีที่ผมได้อ่าน เทคนิคเบื้องต้นในการเขียนบทความ (Blogger) ที่ท่าน Gu-note ได้เขียนไว้ทำให้ผมเริ่มมีความรู้มากขึ้น จึงเริ่มเขียนบทความที่เป็นของตัวเองขึ้นมา เหมือนอย่างในเว็บ FunNyBiz ของผม ที่บทความส่วนใหญ่ ราว 80% ผมเขียนขึ้นมาเอง ส่วนบทความอื่นก็ถือเป็นเครดิตไป Google Adsense จึงค่อนข้างให้ผ่าน

อ่อ อีกอย่างนะครับก็คือสำหรับข้อหา เนื้อหาไซต์ที่ไม่สามารถยอมรับได้ นั้น ก็มีอีกสาเหตุคือ ใบสมัครที่เรายื่นไปไม่ตรงกับข้อมูลเจ้าของเว็บไซด์นะครับ นั่นหมายความว่า เพื่อนๆจะเอาเว็บคนอื่นไปยื่นขอ Adsense เองไม่ได้นะจ๊ะ ^^

สำหรับข้อหาที่สอง ประเภทของหน้า ในใบแจ้งจาก Google Adsense เค้าบอกว่า
อ้างถึง
เราไม่สามารถอนุมัติใบสมัคร AdSense ของคุณได้ในขณะนี้ เนื่องจากเราพบว่าเว็บไซต์ของคุณไม่เป็นไปตามคำแนะนำด้านคุณภาพจากเว็บ มาสเตอร์ของ Google โดยเฉพาะอย่างยิ่งเราคิดว่าเว็บไซต์ของคุณไม่สามารถเพิ่มคุณค่าหรือนำเสนอ เนื้อหาที่ไม่ซ้ำใคร

ผมค่อนข้าง งง กับข้อหานี้สักนิดหน่อย เพราะมันบอกอยู่ด้านหลังว่า เนื้อหาที่ไม่ซ้ำใคร แต่ผมเคยโดนข้อหานี้ไปแล้วใน เนื้อหาไซต์ที่ไม่สามารถยอมรับได้ ซึ่งผมคิดว่าคงเป็นการย้ำอีกครั้งสำหรับ Google Adsense เองมากกว่า แต่ที่ผมสะดุดนิดหน่อยคือ เว็บไซต์ของคุณไม่เป็นไปตามคำแนะนำด้านคุณภาพ ซึ่งแน่นอนครับ ตัวนี้ค่อนข้างชัดเจนถึงตัวเว็บไซด์ หรือ script ที่ถูกใช้ในเว็บไซด์ เพราะช่วงที่ผมได้ยื่นใบสมัครอีกรอบนี้ ผมยังคงมีการเปลี่ยนแปลงเว็บไซด์ของผมอยู่ และได้ทดลองตัว Plugin เพิ่มเติมนิดหน่อย ทำให้ถูก Google มองว่าหน้าเว็บของผมไม่ได้คุณภาพนั่นเอง

ส่วนข้อหาสุดท้าย อยู่ระหว่างการสร้าง

ก็ต่อเนื่องจากข้อสองนั่นละครับ แต่ตัวนี้จะเน้นย้ำในส่วนของความเคลื่อนไหวในเว็บไซด์มากกว่า เพราะในช่วงนั้นผมก็กำลัง อัพเดตบทความใหม่ๆอยู่เรื่อยๆ รวมถึงมีการแก้ไขเคลื่อนย้ายตัว Widget ต่างๆด้วย ทำให้ Google Adsense มองว่าเว็บของผมอยู่ระหว่างการสร้าง เลยไม่พร้อมจะใช้งาน

เพราะฉนั้นผมจึงขอสรุปคร่าวๆในแบบฉบับของผมว่า

* เนื้อหาในเว็บไซด์ ควรเป็น Unique Content ให้มากที่สุด และมีเนื้อหาในเว็บไซด์มากพอต่อความต้องการของผู้ชม ยกตัวอย่างเช่น Blog ก็ควรจะมีบทความอย่างน้อยๆ 3-4 บทความเป็นอย่างต่ำ
    * เนื้อหาในเว็บไซด์ไม่ควรเป็นเนื้อหา 18+, ผิดกฏหมาย, ละเมิดลิขสิทธิ์ ฯลฯ ดูเพิ่มเติมไ้ด้ใน ไซต์ของฉันมีสิทธิ์เข้าร่วม AdSense หรือไม่
    * ควรออกแบบ วางแผนของเว็บไซด์ให้ดีเสียก่อน และลงมือสร้างมันจนเสร็จเรียบร้อยและพร้อมใช้งานอยู่เสมอ (ไม่ใช่วันนี้เข้าได้ พรุ่งนี้เว็บเปลี่ยนอีกแล้ว? -*-)
    * ให้เว็บไซด์มีทราฟฟิกบ้าง ประมาณมีคนเข้าออกต่อวัน เฉลี่ยที่ 20-30 UIP ก็ยังดี
    * ตรวจเชค อายุของโดเมน รวมถึง Hosting ด้วย ว่ายังคงใช้งานได้ปกติหรือไม่ ไม่ใช่ส่งเรื่องไปแล้วพรุ่งนี้โดเมนโดนตัด ก็ไม่ใช่?
    * หรือมาใช้ Domain ฟรี ใช้ Blog ฟรี อย่าง Blogspot.com ก็ได้ (แต่ไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่)
    * เป็นเจ้าของเว็บไซด์มาแล้วไม่ต่ำกว่า 6 เดือน อ้างอิงจาก ไซต์ของฉันมีสิทธิ์เข้าร่วม AdSense หรือไม่
    * ข้อสุดท้ายค่อนข้างสำคัญ นั่นคือ ควรปล่อยให้เว็บนิ่งสัก 2 สัปดาห์ ถึง 1 เดือน ก่อนยื่นใบสมัคร

เอาละครับเป็นอันว่าเพื่อนๆคงได้เห็นไปแล้วนะครับว่าการสมัคร Google Adsense นั้นไม่ได้ยากอย่างที่เพื่อนๆคิด เพราะบางทีเราอาจพลาดสิ่งเล็กๆน้อยๆไปเท่านั้นเองครับ และเมื่อเพื่อนๆทำครบทุกขั้นตอนแล้ว เพื่อนๆก็จะได้ัรับอีเมล์แบบนี้?

สำหรับในเทคนิคของผม ผมก็ไม่ได้บอกว่ามัน ชัวร์ 100% นะครับ แต่ผมก็มั่นใจเกือบ 100% นั่นแหละ ว่าวิธีนี้ใช้ได้ผล ^^ และเป็นวิธีแบบถูกต้องซะด้วย อิอิ

ข้อควรจำสำหรับการสมัคร

* ถ้าสมัครไม่ผ่านอย่ามั่วโดยการ เปลี่ยนชื่อเปลี่ยนที่อยู่เปลี่ยนคอมนะครับ เพราะมันไร้สาระมาก
    * จำไว้ว่า ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก เราปรับปรุงเว็บจนตรงตามที่ Google บอกแล้วค่อยส่งเรื่องอีกรอบก็ได้ครับ

แถมท้ายอีกนิดนะครับ สำหรับเพื่อนๆที่สมัครผ่านแล้ว อย่าได้ทำผิดกฏของ Google Adsense อย่าพยายามโกงต่างๆนาๆเลยนะครับ เด๋วมันจะเข้าข่าย Junk Web อีก ผมละเป็นห่วงเหลือเกิน และบางคนที่สมัครผ่านแล้วก็อาจจะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ เพื่อนๆก็สามารถศึกษาเรื่องกฏกติกามารยาทได้ที่นี่ครับ นโยบายโปรแกรมของ Google AdSense

ออฟไลน์ อลาเบส เสร็จทุกราย

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
    • lovepetshop.info
ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ดีดี
ของผมสมัครและก็ผ่านนานแล้วครับ ไม่รู้จะใช้ได้หรือเปล่าอ่ะครับ ตั้ง 2 ปี พอสมัครผ่านก็ เก็บไว้อย่างงั้นอ่ะครับ
ไม่รู้จะทำอะไรต่อดี ต่อยอด ไม่เป็นอ่ะครับ
ก็เลยไม่ได้ทำอะไร  :MH3:

ออฟไลน์ usb200

• *
    • http://kradeng.com
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ anusit

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
  • เด็กใหม่ครับ มีไรช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dkringkrai

• ถูกระงับการใช้งาน
  • สมาชิกใหม่
  • *
แบบ นี้ พอผ่านไหมครับ

http://anno1777th.blogspot.com/
สอบถาม-พูดคุย ลงทุนกับ anno1777

http://anno1777.unbbz.com/home

ออฟไลน์ vutbaza

• *
ขอบคุนงับ
รับแลกคลิกครับ มีหลายเว็บ
https://www.thaiearntalk.com/index.php?topic=30428

ออฟไลน์ cartoon

• *
ขอบคุณนะคะ

ออฟไลน์ oklove

• *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ paywad123

• *
ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ดีดี

:MH41: :MH41:

ออฟไลน์ waiwai07

• Love never dies
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ชัยชนะเป็นของคนที่ไม่ยอมแพ้
ได้ประโยชน์มากเลยนะคะ สำหรับผุ้สนใจทำ :MH46:

ออฟไลน์ thirasak007

• *
  • มือใหม่หัดหารายได้ออนไลน์ อยากขอคำแนะนำครับ
    • JSS-TRIPLER
ผมสมัครยังไม่ผ่านวซักที คงต้องฝึกกันใหม่แล้วครับ

ออฟไลน์ blueskung

• *
    • เว็บหางาน part time งานพิเศษ ทำที่บ้าน
ขอบคุณมากจ่ะ

ออฟไลน์ papamint

• *
เยี่ยมเลยค่ะ
หารายได้ คลิก  
เล่นเกมได้ตัง  คลิก
Likes!ได้ตังคลิก 

ออฟไลน์ coolexchanger

• *
    • VantageSteam