ใครทำ affiliate ตัวไหนกันบ้างคะ

30429 55

ออฟไลน์ mamisa

• สมาชิกทั่วไป
  • *
เคยทำของ amazon ค่ะ แต่ไปไม่รอด  :MH29: แล้วท่าทางการแข่งขันค่อนข้างสูงมาก และอยากลองมองตัวอื่นดูบ้างค่ะ

เรื่องแบบนี้เค้าจะแนะนำกันมั้ยคะนี่ 555+ เหมือนขอแบ่งข้าวจากหม้อเลย :MH40:

ใครใจดีพอแนะนำกันได้บ้าง ก็ขอความกรุณาด้วยนะคะ   :MH24:

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ waiwai07

• Love never dies
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ชัยชนะเป็นของคนที่ไม่ยอมแพ้
น้องโยคนเก่งมาแอบอยู่ที่นี้่เอง ตามหาแทบแย่ พี่ก็ทำอะไรไม่เป็นเลยคะ เลยไม่รู้จะแนะนำยังไงดี มาเกาะติดน้องโยตรงนี้หละกัน เกิดมีคนใจดี มาบอกบุญ :MH30:

ออฟไลน์ numanuel

• สมาชิกใหม่
  • *
    • Home Theater Bluray
ทำ amazon เป็นหลักครับแต่ยังไม่ได้ทำจริงจัง ก็พอขายได้นิดหน่อย เดือนละ1-2พัน 
ตอนนี้ก็ทำ file sonic (อัพโหลดไฟล์)+ image hyper(แชร์รูป) หารายได้อีกทาง
ละก็ ทำ google adsense ครับ
ฟรี Auto surf เปิดเว็บเฉยๆก็ได้เงิน 1000 Credits = 0.1usd คลิกที่นี่
1.อัพโหลดไฟล์  2.แชร์ไฟล์  3.คนโหลดได้เงิน   คลิกที่นี่
1.อัพโหลดรูป 2.แชร์รูป 3.คนคลิกดูรูปได้เงิน  คลิกที่นี่
1.แปลง link  2.แชร์ link 3.คนคลิก link ได้เงิน คลิกที่นี
.

ออฟไลน์ disappear

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าตอนนี้มีตัวไหนหน้าทำมั้ง  :MH37:
จ้างคลิก  vcbux, neobux, clicksia, onbux, incentria, paidtoclick และเว็บอื่นๆ คลิกอ่านรายละเอียด

รู้นะว่าตอนนี้คุณสนใจหา upline จ้างคลิก PTC อยู่นะคุณ [you] ติดต่อผมได้เลยครับ หรือ คลิกข้างบน  [;D] [;D]

ออฟไลน์ uyaza

• *
ขอคุณสำหรับเรื่องดีๆที่มาบอกกันนะครับ :MH49:

• *
น้องโยคนเก่งมาแอบอยู่ที่นี้่เอง ตามหาแทบแย่ พี่ก็ทำอะไรไม่เป็นเลยคะ เลยไม่รู้จะแนะนำยังไงดี มาเกาะติดน้องโยตรงนี้หละกัน เกิดมีคนใจดี มาบอกบุญ :MH30:
แหม พี่อ้อมอ่ะ เก่งกว่านู๋อีก :MH16:.. นู๋มะได้เก่งอะไรเลยค่ะ มาขอคำชี้แนะจากท่านอืนๆอยู่นี่แหละค่ะ  :MH21:

ทำ amazon เป็นหลักครับแต่ยังไม่ได้ทำจริงจัง ก็พอขายได้นิดหน่อย เดือนละ1-2พัน 
ตอนนี้ก็ทำ file sonic (อัพโหลดไฟล์)+ image hyper(แชร์รูป) หารายได้อีกทาง
ละก็ ทำ google adsense ครับ
เก่งจังค่ะ โยทำ amazon ยังขายไม่ได้สักตัว  :MH15:
เจ้า file sonic นี่เรทเท่าไหร่หรอคะ
ขอบคุนที่เข้ามาแนะนำกันนะคะ :MH41:

ออฟไลน์ peacebannok

• สมาชิกขาประจำ
  • *
:MH31: :MH31: :MH31:

แนะนำทำธุรกิจตัวนี้ ที่จำเป็นทั้งนั้นในชีวิตประจำวันของคนยุคสมัยใหม่นี้

รายได้ดีมาก ๆ และก็ทำง่ายมาก ๆ

คลิกที่นี่ครับ
http://bit.ly/i4bUyf

สอนมั่งได้ป่ะครับ เคยทำอยู่ช่วงหนึ่งแต่ขายไม่ได้ เลยเลิกไป

• *
มันทำงัยกันอ่าครับ คริๆ อยากทำมั้งจัง

• *
ขายอะไรกันค๊ะเนี่ย

อะไรที่ทำแล้วได้ตังบอกๆมั่งนะคะ กะลังอยากเกบตังค่ะ  :MH39:

• *
ว๊าาา ไม่รู้ตัวไหนดีเอาเป็นว่าก็เยอะอยู่ครับ

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ขอคุณสำหรับเรื่องดีๆที่มาบอกกันนะครับ :MH49:

มันดีหรอคะ :MH5: การทำอเมซอนแล้วไปไม่รอดเนี่ย และกระทู้อยู่ในเชิงถามด้วย :MH19:

ปล.ตอนนี้เริ่มอเมซอนอยู่ค่ะ ไปไม่รอดก็ลาวงการอย่างเดียว :MH14:

ออฟไลน์ 3D Player

• สมาชิกใหม่
  • *
    • เกมส์
ทำอเมซอน ขายได้ทุกวัน   :MH3:

ID LINE : @AGK8172E

• *
ปล.ตอนนี้เริ่มอเมซอนอยู่ค่ะ ไปไม่รอดก็ลาวงการอย่างเดียว :MH14:
:MH52: 

ทำอเมซอน ขายได้ทุกวัน   :MH3:
:MH41:

ชีวิตต้องสู้จิงๆค่ะ >_<

ออฟไลน์ KhunChaiArt

• *
  • TRANFORMATION EXPERT
อันที่จริงถ้าอยากทำ Affiliate ต้องรู้หลักการของมันก่อนนะครับ ว่ามีแนวทางในการสร้างรายได้ยังไง
เพราะถ้าเข้าไปทำแล้ว บอกว่า ไม่เวิร์ค!! นั่นแปลว่าตัวเรายังเรียนรู้ไม่พอ หรือ ธุรกิจมันไม่ดี

เอากันที่สาเหตุก่อนละกันครับว่า ที่บอกว่าไปไม่รอด นี่ไม่รอดยังไง

เพราะการทำ Affiliate สิ่งที่ต้องเรียนรู้และจำเป็นก็คือ

- Website การสร้างเว็บไซด์พื้นฐาน การจัดการเว็บไซด์และเนื้อหา ให้เป็นที่ต้องการของผู้เข้าชม
- Traffic การสร้างผู้เข้าชมเว็บทำช่องทางไหนได้บ้าง และมีแนวทางในการสร้างทราฟฟิกยังไง
- Landing Page หรือหน้าปิดการขาย ถ้าหวังพึ่งเพียงแค่หน้าข้อมูลสินค้าจาก Amazon อย่างเดียว คงขายยากครับ คุณอาจจำเป็นต้องเขียน review พูดถึงสินค้า มันดียังไงน่าใช้ไหม ถึงจะขายได้ครับ

นี่เป็นหลักการง่ายๆครับ ไม่สำคัญว่า Affiliate ตัวไหน เพราะถ้าทำไม่ได้ตามนี้ ไปทำตัวไหนก็ไม่รอดเหมือนกันหมดครับ

ถ้ายังไม่กล้าไปลุยของใหญ่อย่าง Amazon ก็เล่นในบ้านเราก่อนง่ายๆอย่างพวก ido24.org , agoda.co.th ที่เป็นเว็บจองโรงแรม
พวกนี้จะง่ายกว่า Amazon , Cj , Click Bank เพราะสินค้ามันตายตัว ไม่ต้องอัพเดตบ่อยมาก แค่เขียนรีวิวสถานที่ท่องเท๋วก็พอมียอดเข้ามาแล้ว

ออฟไลน์ [;)กบ=(นัยฝาชี)

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
  • น้าตาดีตั้งแต่เกิดอิๆ
เอาอันใหนดีนี้เต็มเลย :MH23: