ประกาศเตือน ไวรัส ตัวใหม่ ภาษาไทย ห้ามกดรับเด็ดขาด เตือนไปที่หลายๆคนด้วยค่ะ

7989 36

ออฟไลน์ EMINEM

• สมาชิกใหม่
  • *
โดนไปเรียนร้อยดีน๊ มี Deep Freeze  :MH50:

จำหน่าย Script Hyip Lister มี 3 แบบ ! PM

ออฟไลน์ waiwai07

• Love never dies
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ชัยชนะเป็นของคนที่ไม่ยอมแพ้
 :MH1: วันนั้นมาอ่านเจอกระทู้นี้ก็ยังไม่เข้าใจค่ะ แต่ตอนนี้เข้าใจหละ เพราะเมื่อวานคุยกับเพื่อนหละมันเป็นแบบรูปนี้คะุ

ก็จะก็อปรูปมาเปิดดูว่าเขาส่งรูปไรมา แต่บังเอิญเป็นคนที่ไม่เล่น FB ที่สมัครไว้ ก็เพราะทำงานกับเวปซัพ ก็เลยพิมถามเขาไปว่ารูปไรเหรอ มันก็จะออฟไลน์ไปเลยคะ เดวก็จะเด้งออนไลน์หละก็ส่งข้อความแบบนี้มาอีก แต่ถ้าถามไปก็จะออฟไป เ้ป็นแบบนี้เรื่อยๆ ก็เลยสงสัยว่าคงเป็นไวรัส เลยบอกน้องคนนั้นว่าเขาติดไวรัสมาแน่เลย ให้เขาบอกเพื่อนๆว่า อย่าเปิดลิ้งที่ส่งไปค่ะ

ออฟไลน์ waiwai07

• Love never dies
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ชัยชนะเป็นของคนที่ไม่ยอมแพ้
เมื่อกี้ลองไปที่ลิ้งที่คุณอั้มให้มานะคะ โหลดโปรแกรมจัดการไวรัสมา แต่ก่อนเปิดใช้ก็แสกนไวรัสก่อน ปรากฏว่าเครื่องฟ้องว่าเป็นไวรัส เลยลบทิ้งไปคะ ตอนแรกคิดว่าจะให้น้องคนนั้น แล้วตกลงมันเป็นโปรแกรมจัดการไวรัส หรือเป็นไวรัสเองค่ะ เริ่มสับสนนิดนุง :MH30:

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ถ้ามีตัวสแกนไวรัสอยู่แล้ว ถ้ามันเจอโปรแกรมป้องกันไวัรัสตัสอื่น มันจะฟ้องว่าอีกตัวเป็นไวรัสค่ะเป็นเรื่องปรกติ

ถ้ามันเป็นแบบนี้โปรแกรมที่มีอยู่อาจจะป้องกันไวรัสตัวนี้ได้ค่ะ แต่ก็ไม่แน่ใจเท่าไหร่นะคะ แค่เราไม่รับไฟล์มาก็เป็นการไม่เอาไวรัสลงเครื่องแล้วค่ะ

:MH43: :MH43: :MH43:

ออฟไลน์ L-IA.r21

• *
  • ~~~~~~
หวังว่าคงไ่ม่มีแบบนี้นะครับ

อ้างถึง
อยากรวย คลิก :D

http://www.thaiearntaik.com/

พูดเล่นนะครับ  :MH32:
~~~~~~

• *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
น่าสนเหมือนกันนะ :MH4:

ออฟไลน์ หอย

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
คลิ้กแล้วก้

ตู้มมมม   :MH4: :MH4: :MH4: :MH4:

• *
ท่าทางจะร้ายกว่าไวรัสเฟคบุค :MH3:

ออฟไลน์ L-IA.r21

• *
  • ~~~~~~
ใครเผลอคลิกเว็บนั้นเข้าไป รับรองเงินหด LR หาย AP เกลี้ยง PP ล๋อแล๋ เทรดก็แย่ แถมไม่พอเจอแต่สีแดงแก๋ ซี๊แหง๋แก๋ลอยคาที่  :MH3: :MH3: :MH3:
~~~~~~

ออฟไลน์ jaofah

• *
  • Jaofah & Alex
    • http://fnmakemoney.blogspot.com/p/blog-page.html
หวังว่าคงไ่ม่มีแบบนี้นะครับ

อ้างถึง
อยากรวย คลิก :D

http://www.thaiearntaik.com/

พูดเล่นนะครับ  :MH32:

กะเอาฮาเลลยใช่มั้ยเน๊ยะน้องเอ แบบว่าทุกคนระวังกันด้วยหละกันนะ พอดีว่าแฟนเราเค้าลง ESET smart security (NOD) มาให้แล้วหละครับ แบบว่าไม่รู้ไปทำไงใช้ฟรีอยู่อะตอนนี้

ออฟไลน์ wantknow

• *
    • Online Payment Proof
ขอบคุณครับ ส่วนตัวก็ไม่ค่อยกดอะไรที่ไม่แน่ใจอยู่แล้ว อยู่รอดปลอดภัยดีมาตลอด  :MH1:
แต่เวลามีคนถาม ว่าดูยังไง ปลอดภัยไม่ปลอดภัย ก็ไม่รู้จะตอบยังไง หลายทีตอบไปว่า ดูภาษาเอา อังกฤษ เสี่ยงกว่า ภาษาไทยไม่เคยเจอ
ตอนนี้เริ่มมาแล้วแฮะ  :MH7:

• *
ใ่ช่ค่ะ เมื่อก่อนดูง่าย แล้วเราก็จะรู้สึกเองว่ามันแปลกปลอม คุยกะเพื่อนอยู่ดีๆกลับมาพูดภาษาอังกฤษแบบนี้น่ะค่ะ :MH3:

ตอนนี้พอภาษาไทยมันมาแล้วก็ดูยากขึ้นค่ะ :MH51:

ออฟไลน์ realitystarbuck

• *
ขอบคุณมากค่ะ

จะระวังไว้

ออฟไลน์ ingfaa

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
  • หมื่นคำรักหนึ่งคำลา
เจอเหมือนกันค่ะ มาแบบไม่ยั้งเลย อิอิ
ไม่ได้กดน่ะค่ะ เพราะไม่กล้ากดไม่รู้ว่ามันคือไรน่ะ ..ไวรัสนี่เอง  :MH20:

ออฟไลน์ ninechet

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
 :MH25: :MH25: หน้ากลัวนะครับทุกวันนี้