"เชิญร่วมกันทำบุญให้วัดพระบาทน้ำพุครั้งละ 15 บาท"

23847 47

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
กด 1900-222-200 ครับ (บริจาคครั้งละ 15 บาท)

หรือโอนเข้าบัญชี กองทุนอาทรประชานาถ ค่ะ

ธนาคารกรุงเทพ สาขาลพบุรี
เลขที่บัญชี 289-0-84697-1

ธนาคารทหารไทย สาขาลพบุรี
เลขที่บัญชี 304-2-41277-9

ธนาคารกสิกรไทย สาขาถนนสุรสงคราม
เลขที่บัญชี 174-2-39000-0

ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาลพบุรี
เลขที่บัญชี 579-2-33730-7

ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาลพบุรี
เลขที่บัญชี 111-1-47300-7

ธนาคารนครหลวงไทย สาขาลพบุรี
เลขที่บัญชี 340-2-14976-0

ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร สาขานางเลิ้ง
เลขที่บัญชี 000-2-12022-0

หรือจะติดต่อโดยตรงกับ

พระอุดมประชาทร วัดพระบาทน้ำพุ ลพบุรี
โทรศัพท์ 0-1831-3441 หรือ 036-413805 ต่อ 106 โทรสาร 036-422600

เชื่อว่าคนไทยทุกคน ใจดี มีน้ำใจ ขออนุโมทนากับทุกท่าน
ที่ร่วมบริจาคค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2558, 23:55:05 โดย ~ThaiEarnTalk~ »

• *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
พอดีได้รับฟอเวิร์ดเมล์ค่ะ แล้วก็ลองโทรแล้ว มีเสียงตอบรับอัตโนมัติ แล้วก็พูดร่วมทำบุญบริจากวัดพระบาทน้ำพุโดยเฉพาะ

จากเซิทกลูเกิ้ล
http://www.google.co.th/search?client=firefox-a&rls=org.mozilla%3Aen-US%3Aofficial&channel=s&hl=th&q=1900-222-200&meta=&btnG=%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%A2+Google

ส่วนข้อความในเมลล์บอกไว้น่ากลัวกว่านั้น

FW:MAIL

ง่ายๆ แค่กด 1900-222-200 และกด 1 แค่นี้ คุณก็ได้ร่วมทำบุญแล้วค่ะ เรื่องจริง โทรไปเช็คที่วัดแล้ว)
ขอบคุณสำหรับทุกสายทานบารมีค่ะ
อนุโมทนา ด้วยนะคะ

อีกไม่เกิน3 เดือนวัดพระบาทน้ำพุต้องปิดลง ช่วย Forward ต่อด้วย

อีกไม่เกิน 3 เดือนวัดพระบาทน้ำพุต้องปิดลง!! ถ้าไม่ อ่าน กรุณา Forward
ถ้าไม่ช่วย อีกไม่ เกิน 3 เดือน วัดพระบาทน้ำพุ ต้องปิดลง ทุกคนคงเคยได้ยินเรื่องราวเกี่ยวกับวัดพระบาทน้ำพุ  จังหวัดลพบุรี ที่มีหลวงพ่ออลงกตเป็นเจ้าอาวาส  ซึ่งท่านได้อุทิศตัวช่วยเหลือผู้ป่วยโรคเอดส์และเด็กกำพร้ามาสิบกว่าปี แล้ว  ทั้งๆที่ท่านมีพร้อม ทุกอย่าง จบการ ศึกษาระดับปริญญาโทวิศวะจากออสเตรเลีย   แต่ท่านก็เสียสละ ได้  เพียงเพราะท่านเห็น ว่า ผู้ป่วยโรคเอดส์นั้นไร้ที่พึ่ง จริงๆ  ขนาดบางคนพอพ่อแม่รู้ว่าติดเชื้อ เอดส์  ยังรังเกียจและทอดทิ้งลูกของตัว เองได้เลย   หลวงพ่อท่านเห็นว่า  ถ้าท่านไม่ช่วยพวกเขาเหล่า นี้  ท่านก็ไม่สามารถเรียกตัวเองว่าเป็น มนุษย์ได้  ทุก วันนี้ ที่วัดมีผู้ป่วยและเด็กกำพร้าที่ หลวงพ่อต้องคอยดูแลรวมถึงพนักงานและอาสาสมัครราวหนึ่งพันคน   ค่าใช้จ่ายต่อเดือนประมาณ สามล้าน กว่าบาท  แต่ยอดบริจาคกลับน้อยลง เนื่องจากสภาวะเศรษฐกิจที่ซบเซา  เห็นว่า ลดลงเหลือเพียงเดือนละสองแสนบาทเอง  ส่วนรัฐบาลก็ช่วยเหลือเพียงเดือนละหนึ่งแสนบาทเท่า นั้น  เคยโทรไปถามที่วัด เกี่ยวกับสถานะทางารเงิน  พนักงานก็บอกว่า  รายรับเท่าเดิม  แต่ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นทุกวัน  ค่ายารักษาหรือเพิ่มภูมิต้านทานก็ แสนจะแพง  แถมผู้ป่วยก็มีแต่จะเพิ่มมาก ขึ้น   ทางวัดจะไม่รับก็ไม่ ได้  เนื่องจากมีคนพาผู้บ่วยมาทิ้งไว้ที่ หน้าประตูวัดเสมอ  ซึ่งพวกเขาก็ไม่มีทางไป ที่วัดก็เมตตาช่วยเหลือแม้กระทั่งคน ชราและเด็กที่คนในครอบครัวเสียชีวิต  เพราะเอดส์แล้วไม่มีใครดูแล ตอนนี้ต้องมีการส่ง ผู้ป่วยที่อาการดีแล้วและพอมีฐานะกลับบ้านบ้าง แล้ว และอีกสามเดือนอาจต้องปิดตัว ลง!!!!!!
หลวงพ่อเองต้องลงมาบิณฑบาตรที่ กรุงเทพฯทุกสัปดาห์  ต้องไปหลายที่ต่อ หนึ่งวัน เพราะรอนไปช่วยเหลือถึงวัด ไม่ไหว   เห็นแล้วก็เหนื่อยแทน จริงๆ  เมืองไทยมีผู้ติดชื้อเอดส์มาก เป็นอันดับสี่ของโลกแล้ว และแนวโน้มก็มี มากขึ้นเรื่อยๆ ส่วนทางกับอายุของผู้ที่ ติดเชื้อเอดส์ซึ่งกลับกลายเป็นว่าอายุน้อยลง ทุกที    อยากให้พวกเราเข้าใจว่า เรื่องนี้เป็นปัญหาของประเทศชาติและ เป็นเรื่องของพวกเราทุกคนที่ต้องช่วยกัน  พวกเราสามารถช่วยได้หลายรูปแบบ
ขณะนี้หลวงพ่อท่านมารับบริจาคทุกวัน เสาร์   ตั้งแต่ 8.30 น. -10.00 น.  ที่สวน ลุมไนท์บาร์ซาร์ ข้างๆอาคารบีอีซี เท โร  สามารถบริจาคเป็นเงิน (ดีที่สุด), ยา, ผ้าอ้อม, สำลี, ของอุปโภคบริโภคต่างๆ, หนังสือ, เสื้อผ้า ฯลฯ หรือบริจาคผ่านธนาคาร ให้กับ ' กองทุนอาทรประชานาถ  ถ้าสามารถทำเป็นรายเดือนได้จะดีมาก  ราย ละเอียดของเบอร์บัญชีมีดังนี้
ธ.กรุงเทพฯ สาขา ลพบุรี  289-0-84697-1
ธ.ทหารไทย สาขา ลพบุรี  304-2-41277-9
ธ.กสิกรไทย สาขา ถนนสุรสงคราม  174-2-39000-
ธ.ไทย พาณิชย์   สาขาลพบุรี   579-2-33730- 7
ธ.กรุงศรีอยุธยา   สาขา ลพบุรี  111-1-47300-7
ธ.นครหลวง ไทย   สาขาลพบุรี  340-2-14976- 0
ธ.เพื่อการเก ษตรและสหกรณ์การเกษตร  สาขานางเลิ้ง 000-2-12022-0
และสุดท้ายที่พวกเราสามารถช่วย ได้เดี๋ยวนี้ คือ  การบอกต่อถึงเรื่องนี้ และช่วยส่งเมล์นี้ไปให้คนที่รู้จักทกๆ คน

ปล.สำหรับอั้มทำเรียบร้อยแล้วค่ะ [:D]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน 2551, 17:00:12 โดย WOWCA$H PTC »

ออฟไลน์ Kanikapu

• สมาชิกทั่วไป
  • *
ที่วัดพี่ไม่เคยไปนะ เคยไปแต่ที่ธรรมรักษ์นิเวศน์ เป็นที่พักอาศัยของเด็กที่ติดเชื้อแล้วก็เด็กที่มีพ่อแม่ติดเชื้อ (นอกนั้นไม่รู้ว่ามีอะไรอีกพอดีไม่ค่อยได้สนใจ)

อ้อ แล้วก็มีโรงเรียนประชารักษ์ในนั้นด้วยอ่ะนะ บางคนเค้าก็ไปทำทานกันที่นั่น เพราะจริงๆแล้วที่วัดเป็นที่พักฟื้นของผู้ป่วยน่ะ แต่ที่นี่เป็นที่พักของเด็กๆ

แล้วก็ข่าววงในพี่ก็พอรู้อยู่มั่งอ่ะนะ ในเรื่องการเงินของวัด แต่ไม่ขอพิมพ์ดีกว่า ใครอยากรู้จริงคงต้องหลังไมค์  [::)]

ออฟไลน์ wow

• สมาชิกใหม่
  • *
น่าตาน่ารักแล้วยังจิตใจดีอีกนะครับ  [:)]

• *
น่าตาน่ารักแล้วยังจิตใจดีอีกนะครับ? [:)]

ใครคะ ที่ว่าน่ะ [:D]

อย่าบอกนะว่า อั้ม? [:P] กลัวหลังคาบ้านจะทะลุเนื่องจากตัวลอยหน่ะค่ะ [:P] [:P] [:P]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 ธันวาคม 2551, 19:08:18 โดย WOWCA$H PTC »

ออฟไลน์ "..ใต้ฟ้าเดียวกัน.."

• *
  • จะมา...ถ้าอยากให้มา

ออฟไลน์ Kanikapu

• *
น่าตาน่ารักแล้วยังจิตใจดีอีกนะครับ  [:)]

ใครคะ ที่ว่าน่ะ [:D]

อย่าบอกนะว่า อั้ม  [:P] กลัวหลังคาบ้านจะทะลุเนื่องจากตัวลอยหน่ะค่ะ [:P] [:P] [:P]
พี่ว่าหมายถึงอั้มนะ  [:D]

• *
อั้มก็ไม่รู้หน่ะจิ [:D]

คือที่ถามเค้าเพราะว่าไม่ใช่ว่าอั้มจะรีบรับหรอกค่ะ แต่อั้มจะถามว่าเค้าเคยเห็นหน้าอั้มด้วยหรอ

แบบว่าถ้าใช่แล้วเห็นที่ไหนใครให้ดูแบบนี้หน่ะค่ะ [:D]

ออฟไลน์ wow

• *
หมายถึงทั้ง2สาว  :sanook (4):

ออฟไลน์ chunya535

• *
โทรไปก็ได้ด้วยแฮะ
ดีจัง [;D] [;D] [;D] [;D]
เปิดปม ห้องเชือด Thai CC (herbalife)
http://herbalife.smf4u.com/index.php?board=5.0

ออฟไลน์ โจโฉ

• *
  • ~~อย่ามาเหลียม~~
หมายถึงทั้ง2สาว  :sanook (4):

น่ารักด้วยใจบุญด้วยนะนี่... หายากๆ :sanook (4):

• *
โทรไปก็ได้ด้วยแฮะ
ดีจัง [;D] [;D] [;D] [;D]

ขอบคุณแทนวัดเค้าด้วยนะคะ อยากให้ทำบุญกันมากๆ ไม่ได้หมายถึงว่าจะบอกว่าไม่มีบุญกันนะคะ :sanook (10):

หมายถึงว่าในเวลาที่เรามีโอกาศทำได้ควรทำ เดี๋ยวถึงอนาคตแล้วจะมาบอกว่าทำน่าจะทำอย่างนั้นน่าจะทำอย่างนี้มันไม่ได้แล้วหน่ะสิคะ [:D]

ออฟไลน์ REINA GBP/JPY

• *
  • อ่อนล้า อ่อนแรงลงตรงนี้ เหมือนพลังที่เคยมีมันหดหาย
    • https://coindlmoney.blogspot.com
อิอิ บริจาคกันน่ะค่ะ   :sanook (10): บอกพ่อ แม่พี่ น้อง ด้วยก็ดี 9 บาทเอง ไม่มากไปสำหรับเรา ช่วยเหลือสังคมคือ ภาระกิจของนักคลิกเวบ กำ  :sanook (3):  :sanook (10):

ออฟไลน์ GainKunG

• *
ดีๆเลย บอกบุญ - -