งูจงอางแผ่แม่เบี้ย บนรูปปั้น สมเด็จพระพุฒจารย์โต

2596 3

ออฟไลน์ toy2333

• สมาชิกทั่วไป
  • *

28 ส.ค. 53 รายงานข่าวแจ้งว่า วานนี้ชาวบ้านในอ.แม่พริก จังหวัดลำปาง ต่างฮือฮากันยกใหญ๋ หลังพบงูจงอางขนาดยักษ์ ขนาด 3 เมตรเลื้อยไปพันรูปปั้นองค์สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ที่สำนักสงฆ์แห่งหนึ่ง ก่อนที่จะแผ่แม่เบี้ย ทำให้ผู้พบเห็นต่างขนลุกในความน่าอัศจรรย์ ในสิ่งที่เกิดขึ้น

โดยที่ชาวบ้านหลายคนต่างเชื่อว่า สมเด็จพระพุฒาจารย์โต ทรงลงมาโปรด และอาจมาเตือนให้ระวังอาจจะเกิดอาเพศเหมือนการเกิดน้ำท่วมครั้งใหญ่ที่อำเภอ แม่พริก เหมือนปีที่ผ่านมา

ขณะที่มีชาวบ้านบางราย ได้นำไม้มาเขี่ยไล่งูจงอาง แต่งูไม่ยอมหนี จรกระทั้งผ่านไปกว่า 7 ชั่วโมง งูก็ได้เลื้อยลงเข้าไปใต้ต้นโพธิ์ด้านข้างวัด แล้วเลื้อยหายเข้าป่าไปเอง

เรียบเรียงโดย >http://news.mthai.com/general-news/85398.html

ออฟไลน์ มาเฟียหน้าใส o(≧v≦)o

• สมาชิกขาประจำ
  • *
  • _*_ โคตรเซ็ง
โดยที่ชาวบ้านหลายคนต่างเชื่อว่า สมเด็จพระพุฒาจารย์โต ทรงลงมาโปรด และอาจมาเตือนให้ระวังอาจจะเกิดอาเพศเหมือนการเกิดน้ำท่วมครั้งใหญ่ที่อำเภอ แม่พริก เหมือนปีที่ผ่านมา

ขณะที่มีชาวบ้านบางราย ได้นำไม้มาเขี่ยไล่งูจงอาง แต่งูไม่ยอมหนี จรกระทั้งผ่านไปกว่า 7 ชั่วโมง งูก็ได้เลื้อยลงเข้าไปใต้ต้นโพธิ์ด้านข้างวัด แล้วเลื้อยหายเข้าป่าไปเอง

แปลกอยู่นะ
ตุ๊กตาบลายแท้ 1.45 บาท แอร์การ์ดแท้ 4.93 บาท แบล็คเบอรี่แท้ 8900 0.29 บาท
สมัครวันนี้รับฟรี 5 สิทธิ์ แนะนำต่อรับฟรีคนละ 5 สิทธิ์ แนะนำ 10 คนก็รับไปเลย 50 สิทธิ์ แจ้งปัญหาสคริป รับฟรีอีก 3 สิทธิ์

ออฟไลน์ Alon3ForOn3

• *
  • Chill~ ยามเช้า

แปลกอยู่นะ
ใช่ๆๆ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ ละกัน โดยส่วนตัวผมเชื่อ เพราะผมศรัทธา ในหลวงปู่โต มากครับ

ออฟไลน์ มาเฟียหน้าใส o(≧v≦)o

• *
  • _*_ โคตรเซ็ง

แปลกอยู่นะ
ใช่ๆๆ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ ละกัน โดยส่วนตัวผมเชื่อ เพราะผมศรัทธา ในหลวงปู่โต มากครับ

เราก็เชื่อเรื่องพวกนี้เหมือนกันไม่รู้สิบ้านเราเชื่อทั้งบ้านยกเว้นพ่อเราเพราะพ่อเราเป็นอาจารย์  สอยวิทย์
ตุ๊กตาบลายแท้ 1.45 บาท แอร์การ์ดแท้ 4.93 บาท แบล็คเบอรี่แท้ 8900 0.29 บาท
สมัครวันนี้รับฟรี 5 สิทธิ์ แนะนำต่อรับฟรีคนละ 5 สิทธิ์ แนะนำ 10 คนก็รับไปเลย 50 สิทธิ์ แจ้งปัญหาสคริป รับฟรีอีก 3 สิทธิ์