สถานที่บันเทิงยามค่ำคืน

5709 43

ออฟไลน์ fanclubdjnum1

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
บ้านร้าง(บ้านผีสิง)บ้านบัวสีเงินจ.พิษณุโลก

--------------------------------------------------------------------------------

บ้านบัวสีเงินนั้นนะคับเป็นบ้านที่ถูกฆ่าตายทั้งครอบครัวบัวสีเงินเป็นชื่อหมู่บ้านนะคับชาวบ้านเค้าเรียกกันว่าบ้านบัวสีเงิน เฮี้ยนมากเลยนะคับผมได้เข้าไปทดลองแล้วเจอดีจนได้คับ

มาเริ่มเรื่องกันเลยนะคับเรื่องมีอยู่ว่าผมกับเพื่อนๆประมาณ6-8คนได้ไปนั่งกิน

เหล้ากันที่ร้านยาดองแห่งหนึ่งในจ.พิษณุโลกพิเริ่มกินก้เริ่มเมากันละคับคราวนี้

ผมเลยเป็นคนพุดเรื่องผีเป็นคนแรกเล่าไปไม่นานเพื่อนผมอีกคนหนึ่งก้ได้แย้ง

ขึ้นมาว่าเล่าไปก้เท่านั้นแหละไม่ค่อยมันสู้ไปลองจริงไม่ได้มันก้เลยบอกว่าเอ้างี้

ไปลองบ้านร้างกันปะว่ะได้ข่าวว่าตายทั้งครอบครัวโว้ยทุกคนเริ่มอิดออดผมก็

เลยบอกว่าไปก้ได้ว่ะแต่เพื่อนที่เหลือไม่มีใครกล้าผมก็เลยใช้ไม้ตายใครไม่ไปกู

ไม่เลี้ยงมันก็ตกลงไปกัน พอเรามาถึงทางเข้าบ้านบัวสีเงินผมก็ได้ตกลงมาแต่

ไม่หนักมากพวกเราสู้จนถึงบ้านหลังนั้น คราวนี้ก็ได้ตกลงกันว่าใครจะเข้าไปบ้าง

ไม่มีใครกล้าครับมีผมกับเพื่อนอีก 2 คนเท่านั้นรวมกันเป็น3 คราวนี้สิคับผมก้ได้

เริ่มแหวกหญ้าเพื่อจะเข้าไปสู่ตัวบ้าหญ้าสูงท่วมหัวเลยนะคับแมชาวบ้านเอาไม้

มาขวางไว้เพื่อไม่ให้วัยรุ่นไปลองของกัน ผมเป็นคนนำสิคับแอลกอฮอล์เริ่ม

ออก ริด ความกลัวไม่มีครับตอนนั้น ผมก็ได้เข้าไปถึงยังกำแพงของบ้านทุกคน

มาอยู่เรียงหน้ากระดานพร้อมกันละก็เข้าสู่ตัวบ้าน เรา 3 คนเดินไปรอบๆไอ้

แชมป์ก็ได้พูดขึ้นว่าไม่เห้นมีเฮี้ยไรเลยวะผมก็ตบหัวมันมันก็หยุดเราเดินไปจะขึ้น

บนบ้านก็ปรากฎว่ามีบายศรีคตั้งไว้อยู่เลยขึ้นไม่ได้เลยเดินไปจุดที่เค้าว่าเฮี้ยนที่

สุดคือ ศาลากลางน้ำ แต่เราก้ไม่พบอะไรฝนข้างนอกตกหนักมากเพื่อนผมที่อยู่

โทรมาบอกว่าขอไม่รออยู่หน้าแม๊คโครผมก็ตอบว่าโอเค คราวนี้เราติดอยู่ใน

บ้านคับออกไปไหนไม่ได้เลย เพื่อนผมไอ้แจ๊คมันปวดฉี่เลยไปฉี่ใส่เสาบ้าน แต่

มันไม่เห็นเลยว่าเสาบ้านนั้นได้เขียนยันต์ติดไว้ ฉี่เสดถึงรู้เอาแล้วละสิคับผมเจอ

ดีแล้วได้ยินเสียงเดินบนบ้าน ละก็มีคล้ายๆน้ำหยดลงมา เราได้ยินคล้ายๆเสียง

ลูกมะพร้าวตกลงที่น้ำตรงศาลากลางน้ำทุกคนหันไปพร้อมกันและก็ได้มีใบหน้า

ผมดูไม่ออกว่าเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายลอยเข้ามาหาเราทุกคนวิ่งโดยไม่ได้นัด

หมายกันออกไปยังจุดจอดรถร้องไห้กันด้วยคับความเมาหายไป เวรละคับรถ

สตาทร์ไม่ติดคับผมก้ไม่รู้จะทำยังไงพวกมันเลยเข็นกันคับผมออกไปทั้งๆที่ฝน

ยังตกอยู่นะคับ จากนั้นออกมาพ้นเขตหมู่บ้านรถผมก็ติดเองโดยไม่ได้สตาทร์

ผมเลยขี่ไปหาเพื่อนทีที่หน้าแม็คโครผมได้เล่าเหตุการณ์ให้พวกมันฟัง

ยังคับยังไม่จบไอ้แจ๊คได้ทำลองเท้าตกไว้ที่บ้านหลังนั้น2ข้าง ส่วนของไอ้

แชมป์ 1 ข้าง ส่วนของผมครบคับตอนแรกเราก็คิดว่าจะไม่มีอะไรแล้วแต่ตอน

เช้าสิคับ รองเท้าได้มาอยู่ที่หน้าบ้านพวกมันแล้วมันแปลกจริงๆคับสงสัยเค้าไม่

อยากให้เราเข้าไปอีกมั่งคับ เล่าแล้วก็ขนลุก ขออภัยนะคับถ้ามีคำพูดไม่สุภาพ

บ้านหลังนี้ได้มีทีมงานชั่วโมงพิศวง มาทำรายการไปแล้วครับ

ออฟไลน์ anajo

• สมาชิกขาประจำ
  • *
เขาถึงว่า อย่าได้ไปลองของ ไงครับเจอเลย เป็นไงครับ  :D :D

ออฟไลน์ ssaakk

• *
  • สู้แล้วรวย คับพี่น้อง ชีวิตต้องก้าวไปๆๆๆๆ (ไปไหน)

• *
เด็กวัยรุ่นสมัยนี้อ่ะคับ ไม่ต่อยเชื่อเรื่องอย่างนี้สักเท่าไหร่หรอก ถึงต้องไปลองของไงคับ เป็นไงกลางคืนรองเท้าหล่นไว้ ตอนเช้าข้างที่หล่นมาจอดตรงหน้าบ้านเลย สยิวไหมคับ

เรื่องจริงของตัวเองเลยรึเปล่าครับ - -''   อ่านดูแล้ว ทะแม่งๆ 5 5 5+ เพราะเป็นผมถ้าเข้าไปในสถานที่แบบนี้คงไม่ฉี่เลี่ยราดยังงั้นอ่า :( :( :(
"ไม่เคยเป็นกลาง อยู่ข้างในหลวง"  Big14zaรักในหลวง

• *
เรื่องจริงของวัยรุ่นพิดโลกเลยคับเรื่องนี้ ดังมากๆเลย รายการเคยมาถ่ายทำด้วยคับผม ลองคุ้นประวัติดูก็จารู้

เรื่องจริงของวัยรุ่นพิดโลกเลยคับเรื่องนี้ ดังมากๆเลย รายการเคยมาถ่ายทำด้วยคับผม ลองคุ้นประวัติดูก็จารู้

อ่อไม่ใช่ครับผม  ผมหมายถึงว่าท่านไปเองเลยรึเปล่า เรื่องที่เอามาเล่าเนี่ย
"ไม่เคยเป็นกลาง อยู่ข้างในหลวง"  Big14zaรักในหลวง

• *
ไม่คับรุ่นน้องข้างบ้านคับผม  แรกๆผมก็ไม่ค่อยเชื่อน่ะ แต่ได้รับการยืนยันเยอะมากๆ ก็เลยเชื่อ ผมก็เคยแวะไปน่ะตอนกลางวัน แต่ไม่ได้เข้าไปอ่ะ กลัวเหมือนกัน

ไม่คับรุ่นน้องข้างบ้านคับผม  แรกๆผมก็ไม่ค่อยเชื่อน่ะ แต่ได้รับการยืนยันเยอะมากๆ ก็เลยเชื่อ ผมก็เคยแวะไปน่ะตอนกลางวัน แต่ไม่ได้เข้าไปอ่ะ กลัวเหมือนกัน

อ๋อครับผมชอบดูนะแต่โคตรกลัวเลย ชอบดูชอบอ่าน ฮ่าๆๆๆๆๆๆ  >:D >:D >:D

• *
เหมือนผมหละ ชอบสิ่งเร้นลับ แต่เอาเข้าจริงๆถ้าคนเดียวผมก็วิ่งป่าราบละคับ

เหมือนผมหละ ชอบสิ่งเร้นลับ แต่เอาเข้าจริงๆถ้าคนเดียวผมก็วิ่งป่าราบละคับ

หลายคนก็วิ่งอ่ะครับ นอกจากอยู่กันซัก10-20คนแล้วไม่มีใครวิ่งคงไม่วิ่ง ฮ่าๆ

• *
แน่นอนคับ เราจะก้าว(วิ่งหนี)ออกมาพร้อมๆกัน เพราะเรากลัวผี มีที่ไหนแร๊งๆๆ แนะนำผมบ้างน่ะคับ ผมชอบอ่านประวัติอ่ะคับ

แน่นอนคับ เราจะก้าว(วิ่งหนี)ออกมาพร้อมๆกัน เพราะเรากลัวผี มีที่ไหนแร๊งๆๆ แนะนำผมบ้างน่ะคับ ผมชอบอ่านประวัติอ่ะคับ

กลัวเราวิ่งคนเดียวเพื่อนไม่วิ่งแล้วมันไปดักเรายังงั้นอ่ะ 5555

ออฟไลน์ Alon3ForOn3

• สมาชิกขาประจำ
  • *
  • Chill~ ยามเช้า
โห แต่เค้าว่ากันว่า ผีพิษโลก เฮี้ยน มากนี่ครับ แล้วก็อีกที่นคงอ่ะ ตรงไหนน๊า ที่มีหญิงขายตัว โดนรุมโทรม แล้วฆ่าทิ้งอ่ะ น่ากลัวๆ

• *
มันหลายที่จนผมนึกไม่ออกอ่ะคับ แต่มีอีกที่นึงอันนี้อยู่ปลายเสาไฟฟ้าเลยคับ ช่วงกลางคืนดึกๆมีคนเห็นบ่อย แต่ก็มีรายการมาถ่ายทำแต่ผมก็ไม่รู้เขาว่ายังไงกัน