มาเล่นต่อเพลงกันเถอะ*_*

176974 1495

ออฟไลน์ มาเฟียหน้าใส o(≧v≦)o

• สมาชิกขาประจำ
  • *
  • _*_ โคตรเซ็ง
ถ้ามีคนตั้งแล้วหรือผิดกฏเชิญท่าน Mod หรือ ท่าน แอดมินลบด้ายเลยนะค่ะเพราะตั้งเล่นกันสนุกๆเพื่อไม่ให้บอร์ดเงียบ ;)

เริ่มเลยแล้วกัน :P

เธอทำให้ฉันรักเธอเลยต้องรักฉัน
คำตอบมีแค่นั้นนะเธออย่าคิดนาน
อย่าทำให้ฉันร้อนบอกก่อนว่าฉันร้าย
ชอบทำให้หวั่นไหวเดี๋ยวเหอะเธอได้รู้กัน
Na na na na na na
ถ้ายังไม่รู้ตัว จะมาบอกเธอให้เธอน่ะรู้ใจ
ไม่รู้ให้รู้ไป แต่ถ้ากลับใจตอนนี้คงไม่ทัน |-)
ตุ๊กตาบลายแท้ 1.45 บาท แอร์การ์ดแท้ 4.93 บาท แบล็คเบอรี่แท้ 8900 0.29 บาท
สมัครวันนี้รับฟรี 5 สิทธิ์ แนะนำต่อรับฟรีคนละ 5 สิทธิ์ แนะนำ 10 คนก็รับไปเลย 50 สิทธิ์ แจ้งปัญหาสคริป รับฟรีอีก 3 สิทธิ์

ออฟไลน์ fanclubdjnum1

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
โห ใครก็ได้ช่วยเข้ามต่อก่อนได้ไหมคับ ช่วงนี้ยังนึกเนื้อไม่ออกเลยคับ งงๆๆๆๆๆ เบลอๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Alon3ForOn3

• *
  • Chill~ ยามเช้า
แล้ว ลงท้าย ด้วย ทัน มันจะมีสักกี่เพลง ครับเนี้ยที่มัน จะขึ้นต้นด้วย คำว่า ทัน ครับเนี่ย -*- ตึ๊บเลย 555+

• *
แล้ว ลงท้าย ด้วย ทัน มันจะมีสักกี่เพลง ครับเนี้ยที่มัน จะขึ้นต้นด้วย คำว่า ทัน ครับเนี่ย -*- ตึ๊บเลย 555+

ไม่ใช่ว่าเพลงลงท้ายด้วยคำว่าอะไรให้ต่อเพลงที่ขึ้นต้นคำที่ลงด้ายจากคนที่เราจะต่อซักหน่อย  :P|-)

เพลงที่ จขกท เริ่มลงท้ายด้วย คำว่า "ทัน" ก็ ท.ทหาร คนที่จะต่อเพลงก็ต้องต่อเพลงที่ขึ้นต้นด้วย ท.ทหาร >:D

เช่น* ที่รัก...หากว่าเธอตัดสินใจ
อยากจะเดินจากฉันไป
มีเรื่องวานเธอช่วยที
ที่รัก...หากเธอออกจากห้องไป
วานเธอปิดประตูนั้น กลัวใครมองเข้ามา
แล้วเห็นน้ำตาของผู้ชาย*

คนต่อไปก็ต่อเพลงที่ขึ้นต้นด้วย ช.ช้าง จะเป็นท่อนใดในเพลงก็ด้ายเพลงอะไรก็ด้ายแต่ต้องขึ้นต้นด้วยอักษรที่กำหนด

เข้าใจไหมเนี้ย จขกท. อธิบายเอง งง เอง :-X
ตุ๊กตาบลายแท้ 1.45 บาท แอร์การ์ดแท้ 4.93 บาท แบล็คเบอรี่แท้ 8900 0.29 บาท
สมัครวันนี้รับฟรี 5 สิทธิ์ แนะนำต่อรับฟรีคนละ 5 สิทธิ์ แนะนำ 10 คนก็รับไปเลย 50 สิทธิ์ แจ้งปัญหาสคริป รับฟรีอีก 3 สิทธิ์

ออฟไลน์ รักกันไว้เถิด

• Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ผ่านมาแค่ให้จำ..
อ้อ เข้าใจแล้วค่ะ แต่ว่าให้ต่อเพลงไหนคะตอนนี้ เพลงแรกหรือเพลงที่สองคะ

แล้วกำหนดหรือเปล่าคะว่าต้องเอามาแค่ไหน หรือแล้วแต่เราว่าอยากให้ถึงแค่ไหน

แบบว่าเอามาทั้งเพลงเลยได้ป่าวจ๊ะ อิอิ

กด LIKE ได้ตัง ยังจ่ายอยู่ รับเงินล่าสุด 19 ตุลา 58

ตอบแบบสอบถามสะสมคะแนนแลกเงินสดฟรี

• *
อ้อ เข้าใจแล้วค่ะ แต่ว่าให้ต่อเพลงไหนคะตอนนี้ เพลงแรกหรือเพลงที่สองคะ

แล้วกำหนดหรือเปล่าคะว่าต้องเอามาแค่ไหน หรือแล้วแต่เราว่าอยากให้ถึงแค่ไหน

แบบว่าเอามาทั้งเพลงเลยได้ป่าวจ๊ะ อิอิ

ตอบทีละข้อแล้วกัน *เพลงแรกหรือเพลงที่สองคะ ::)

ตอบ*เพลงแรกค่ะ เพราะเพลงที่ 2 คือตัวอย่าง |-)

*แล้วกำหนดหรือเปล่าคะว่าต้องเอามาแค่ไหน  ::)

ตอบ*ไม่กำหนดค่ะเพลงอะไรก็ด้ายค่ายไหนก็ด้ายแนวไหก็ด้าย |-)

*หรือแล้วแต่เราว่าอยากให้ถึงแค่ไหน

แบบว่าเอามาทั้งเพลงเลยได้ป่าวจ๊ะ อิอิ ::)

ตอบ*ด้ายค่ะแล้วแต่เราจะจบท่อนไหน |-)

• *
คงไม่ต้องใส่จนจบเพลงมั้งคับ มันจะยาวไปน่ะคับผมว่าอ่ะ เอาพอหอมปากหอมคอก็พอเน๊อะ

• *
คงไม่ต้องใส่จนจบเพลงมั้งคับ มันจะยาวไปน่ะคับผมว่าอ่ะ เอาพอหอมปากหอมคอก็พอเน๊อะ

ใช่ค่ะเอาพอประมาณจะดีกว่า  ;)

• *
ใครจะเริ่มก่อน ขึ้นต้นมาเลยคับผม รอต่อเพลงอยู่น๊าค๊าบ มาเลยๆๆๆ

• *
ใครจะเริ่มก่อน ขึ้นต้นมาเลยคับผม รอต่อเพลงอยู่น๊าค๊าบ มาเลยๆๆๆ

เธอทำให้ฉันรักเธอเลยต้องรักฉัน
คำตอบมีแค่นั้นนะเธออย่าคิดนาน
อย่าทำให้ฉันร้อนบอกก่อนว่าฉันร้าย
ชอบทำให้หวั่นไหวเดี๋ยวเหอะเธอได้รู้กัน
Na na na na na na
ถ้ายังไม่รู้ตัว จะมาบอกเธอให้เธอน่ะรู้ใจ
ไม่รู้ให้รู้ไป แต่ถ้ากลับใจตอนนี้คงไม่ทัน

เริ่มนานแล้ว ต่อเลยจ้้า ท.ทหาร |-)

• *
ทางโน้นหนาวถึงคนทางนี้
ยังอยากได้ยินทุกเรื่องราว

• *
 รัก คือทุกความรู้สึกที่มีให้เธอคนเดียว จากนี้ไปจะมีแต่คำ รัก
สุดหัวใจไม่อาจนิยามความจริงใดๆ ได้เพียงคำว่า ( รักเธอ )
( รัก มีแค่ฉันและเธอที่เป็นเพียงตัวละครแค่สองคนในบทเรียนรัก
จากนี้ไปทุกวันฉันขอให้เธอเข้าใจ ว่าที่รักฉันรักเธอ )

ออฟไลน์ jaofah

• *
  • Jaofah & Alex
    • http://fnmakemoney.blogspot.com/p/blog-page.html
เธอคือคนที่ฉันตามหา มาแสนนาน
และเป็นคนที่ฉันใฝ่ฝัน ในหัวใจ
แม้ชีวิตของฉันตอนนี้จะเป็นเช่นไร
แต่อยากให้รับรู้เอาไว้..........

ออฟไลน์ BiGBufFalo

• สมาชิกทั่วไป
  • *
วันนี้ วันไหน อยากให้เธอมั่นใจ ว่าไม่ว่าเธอ

ฝันอย่างนั้น แม้มันจะไกลสุดไกล เท่าไร
ฉันขอยืนยันให้เธอ รู้เอาไว้ (ทุกที่เราจะเดินไปด้วยกัน)

• *
ไว้วันหน้าหากมาอีกครั้ง รับรองได้ฟังกลอนลำเสนาะหู
ผมจะไปฝึกหัดร้องกับคุณครู จะมาเต้นมาฟ้อนให้ได้ดู
แต่ตอนนี้ไม่รู้ ไม่รู้เลยหมอลำ