กฎกติกาและขอความร่วมมือในการใช้งานบอร์ดอย่างเป็นทางการ และกฎกติกาสำหรับห้องสนทนา

47711 88

ออฟไลน์ Alon3ForOn3

• สมาชิกขาประจำ
  • *
  • Chill~ ยามเช้า
คือสามารถมีได้ค่ะ เรื่องขำ เรื่องตลก แต่แค่ไม่อยากให้มีมากเกินไปค่ะ

ส่วนถ้าเป็นทำนองพูดเกี่ยวกับเืรื่อง18+ เลย เช่น สอนวิธี หรือ เพิ่มพลัง ต่างๆ คิดว่าไม่เหมาะสมนะคะ

อันนี้ควรจะไม่อนุญาต เพราะเป็นการชี้นำทางไป 18+ ตรงๆ บอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดเรื่อง 18+ ;)

เล่นพอขำพอได้ค่ะ ยาวเลย ไม่รู้ว่าเข้าใจหรือเปล่า :D
โอเคครับ รับทราบ แล้วเ้ข้าใจแล้วครับ จะปฏิบัติ อย่างเคร่ง ครัด เล่นครับ(มั้งนะ) อาจจะมีหลวมๆ ตัวไปบ้างนะครับ เหอะๆ

ออฟไลน์ Nagilover

• ถูกระงับการใช้งาน
  • สมาชิกทั่วไป
  • *
อันนี้ขอแสดงความเห็นนะครับ สำหรับผมซึ่งเล่น บอร์ดต่างประเทศ(ได้เงินใช้ได้ด้วย) น่าจะลองใช้กฎนี้ดูนะครับ เพราะเว็บฝรั่งเขานี่ เคร่งครัดมากเรื่อง Paid to post เขาออกกฎมาไม่ต่ำกว่า 10-11 ข้อ
1.  ห้ามสแปมในเว็บบอร์ด เช่นเขียนประโยคที่ไม่ Make sense หรือเขียนข้อความซ้ำๆกันเยอะๆ
2.  ห้ามไม่ให้ตั้งกระทู้ซ้ำกัน
3.  ห้ามเขียนเรื่อง 18+
4.  เวลาลงเรื่อง HYIP ต้อง ใส่ Payment Proof ด้วย อย่าตั้งกระทู้เฉยๆ
5.  ห้ามลง HYIP ที่มีแผน 1 วัน ได้มากกว่า 110 % เพราะโกงชัวร์
6.  ให้มีหมวด Matrix ด้วย แต่ใช้กฎเดียวกับ HYIP คือต้องลง Payment Proof ก่อน
7.  ห้ามดันกระทู้โดยไม่มีเหตุผล เพราะมันหมายถึง สแปม เหมือนกัน

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
อันนี้ขอแสดงความเห็นนะครับ สำหรับผมซึ่งเล่น บอร์ดต่างประเทศ(ได้เงินใช้ได้ด้วย) น่าจะลองใช้กฎนี้ดูนะครับ เพราะเว็บฝรั่งเขานี่ เคร่งครัดมากเรื่อง Paid to post เขาออกกฎมาไม่ต่ำกว่า 10-11 ข้อ
1.  ห้ามสแปมในเว็บบอร์ด เช่นเขียนประโยคที่ไม่ Make sense หรือเขียนข้อความซ้ำๆกันเยอะๆ
2.  ห้ามไม่ให้ตั้งกระทู้ซ้ำกัน
4.  เวลาลงเรื่อง HYIP ต้อง ใส่ Payment Proof ด้วย อย่าตั้งกระทู้เฉยๆ
5.  ห้ามลง HYIP ที่มีแผน 1 วัน ได้มากกว่า 110 % เพราะโกงชัวร์
6.  ให้มีหมวด Matrix ด้วย แต่ใช้กฎเดียวกับ HYIP คือต้องลง Payment Proof ก่อน
7.  ห้ามดันกระทู้โดยไม่มีเหตุผล เพราะมันหมายถึง สแปม เหมือนกัน

ขอบคุณมากค่ะ จะเอาไปประยุคใช้ดูนะคะ น่าสนใจมากเลยค่ะ ;)

• *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
คิดว่ากฎกติกาการใช้งาน wowcashptc.com ยังขาดอะไรอีกไหมคะ

ที่สมาชิกไม่ชอบต่อการกระทำที่ไม่สมควรของสมาชิกบางกลุ่มค่ะ

ออฟไลน์ kekie7007

• เดี๋ยวก็ผ่านไปแล้ว
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • หากไม่ก้าวเดิน แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเดินได้^_^
เพิ่งเข้ามาอ่านแบบละเีอียดทุกตัวหนังสือค่ะ
บางทีก็ทำผิดไปเหมือนกันค่ะ^^
ขอเสนอมั้งนะค่ะ
: จากที่ว่าดันกระทู้วันละครั้ง คิดว่าขอสักสองวันดีไหมคะ? วันเดียวก็สามารถดันกระทู้อื่นซะหาไม่เจอเลยคะ
จากความเห็นส่วนตัวนะคะ
: เรื่องคำหยาบยังเห็นอยู่คะ ตัวอย่างคำหยาบที่ตัวเองคิดเองว่าหยาบแล้ว เบาๆเลยก็"อะไรโว๊ยยยยย"
ไม่น่าจะเหมาะมั้งคะ ความเห็นส่วนตัวนะคะ ที่คำแรงๆกว่านี้ก็มีคะแต่ไม่ขอเอ่ยนะคะ :(
: ส่วนกฎอื่นๆคิดไม่ออกละคะ เห็นบอกกันหมดแล้วถ้านึกได้ค่อยมาแถลงไขใหม่ละกันคะ

ปล. เห็นแอดมินโดนเบิกตังแล้วตกใจ :o บางคนทำไปได้... ^-^

ออฟไลน์ puppy

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
  • .. ชีวิต .. ต้องก้าวเดิน ..
ฝากเืรื่อง คนชอบดันกระทู้ด้วยข้อความเดิม ๆ ด้วยครับ
แบบไม่ได้อัพเดดอะไรเลย แต่ดันกระทู้ตัวเองประมาณก๊อปข้อความ
กระทู้เดิมมาลง ซ้ำ ๆ ขอแบบพอประมาณนะครับ มากไปผมว่ามันน่าเกียจนะครับ ..
ถือว่าแสปมบอร์ดได้เลยนะนี้  :D
>Proptc ขั้นต่ำ $0.01 ทำง่ายจ่ายจริง<

ยินดีต้อนรับคุณ [you] มาร่วมเป็นครอบครัวเดียวกับ thaiearntalk

• *
เพิ่งเข้ามาอ่านแบบละเีอียดทุกตัวหนังสือค่ะ
บางทีก็ทำผิดไปเหมือนกันค่ะ^^
ขอเสนอมั้งนะค่ะ
: จากที่ว่าดันกระทู้วันละครั้ง คิดว่าขอสักสองวันดีไหมคะ? วันเดียวก็สามารถดันกระทู้อื่นซะหาไม่เจอเลยคะ
จากความเห็นส่วนตัวนะคะ
: เรื่องคำหยาบยังเห็นอยู่คะ ตัวอย่างคำหยาบที่ตัวเองคิดเองว่าหยาบแล้ว เบาๆเลยก็"อะไรโว๊ยยยยย"
ไม่น่าจะเหมาะมั้งคะ ความเห็นส่วนตัวนะคะ ที่คำแรงๆกว่านี้ก็มีคะแต่ไม่ขอเอ่ยนะคะ :(
: ส่วนกฎอื่นๆคิดไม่ออกละคะ เห็นบอกกันหมดแล้วถ้านึกได้ค่อยมาแถลงไขใหม่ละกันคะ

ปล. เห็นแอดมินโดนเบิกตังแล้วตกใจ :o บางคนทำไปได้... ^-^

คำหยาบเอาเป็นประเภทคำด่าก็ได้ค่ะถ้าเจอก็หักคะแนนได้เลยค่ะ หรือหากสมาชิกนั้นเค้าพูดบ่อยครั้งเป็นคำธรรมดาเช่น "โว้ย" ถ้าพูดบ่อยก็หักคะแนนได้ค่ะ

ฝากเืรื่อง คนชอบดันกระทู้ด้วยข้อความเดิม ๆ ด้วยครับ
แบบไม่ได้อัพเดดอะไรเลย แต่ดันกระทู้ตัวเองประมาณก๊อปข้อความ
กระทู้เดิมมาลง ซ้ำ ๆ ขอแบบพอประมาณนะครับ มากไปผมว่ามันน่าเกียจนะครับ ..
ถือว่าแสปมบอร์ดได้เลยนะนี้  :D

ถือว่าเป็นสแปมได้ค่ะ ซึ่งจะนำของคุณคนนี้ลงด้วยค่ะ

ออฟไลน์ pemint

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
ขอโทษนะคะ  มิ้นค่ะ  เป็นสมาชิกใหม่ เข้ามาทุกวันนะคะ
ไม่ทราบว่าจะ อ่านกฏบอร์ด ได้ที่ไหนคะ
คือ เป็นน้องใหม่ ก็อยากรักษากฏบอร์ด นะคะ 
 ^-^

• *
ตอนนี้ก็มีกฎกติการอย่างเป็นทางการแล้วค่ะใครละเมิดก็โดนผู้ดูแลและสมาชิกตัดสินอย่างเต็มที่ค่ะ

ใครจะมาอ้างการกระทำผิดนั้นไม่ได้แล้วนะคะ :P

ออฟไลน์ ThaiEarnTalk

• Global Moderator
  • *
  • เป็นกำลังใจให้ ThaiEarnTalk ครับ
ตอนนี้ก็มีกฎกติการอย่างเป็นทางการแล้วค่ะใครละเมิดก็โดนผู้ดูแลและสมาชิกตัดสินอย่างเต็มที่ค่ะ

ใครจะมาอ้างการกระทำผิดนั้นไม่ได้แล้วนะคะ :P

ขาโหดมาแล้ว วว ระวังนะ พวกที่ชอบทำผิดกฏอ่ะ.. คริๆๆๆ

โหดยังไง.. ก็ยังน่าร๊าก..  ^-^ ^-^
== กิจกรรมเด่น สมาชิกห้ามพลาด!! ==

ออฟไลน์ มาเฟียหน้าใส o(≧v≦)o

• *
  • _*_ โคตรเซ็ง
รับทราบสำหรับกฏไหม่น่ะค่ะยังไงก็จะระวังไม่เห็นทำผิดกฏก็แล้วกันน่ค่ะท่านแอดมินแต่ถ้าใครเจอเราทำผิดก็เตือนด้ายน่ค่ะ |-)
ตุ๊กตาบลายแท้ 1.45 บาท แอร์การ์ดแท้ 4.93 บาท แบล็คเบอรี่แท้ 8900 0.29 บาท
สมัครวันนี้รับฟรี 5 สิทธิ์ แนะนำต่อรับฟรีคนละ 5 สิทธิ์ แนะนำ 10 คนก็รับไปเลย 50 สิทธิ์ แจ้งปัญหาสคริป รับฟรีอีก 3 สิทธิ์

ออฟไลน์ kogenta

• สมาชิกใหม่
  • *
ผมขอเสนออีกข้อนึงครับผม..

"ห้ามอ้างอิงต่ออ้างอิงต่ออ้างอิงต่อไปเรื่อย ๆ จนเกินไป หรือ ห้ามสร้างปิระมิดเยอะเกินไป"

----------------------------------------------------------

เช่น

อ้างจาก: a
อ้างจาก: p
ตัวเอง
อะไรเหรอ
คิดถึงตัวเองนะ
คิดถึงจริง ๆ เหรอ
ก็คิดถึ๊ง คิดถึงเธอทุกลมหายใจเลยอ่ะ
คิคิคิ  :D ;D เค้าก็คิดถึงตัวเองเหมือนกัน
วันนี้จะไปเที่ยวด้วยกันไหม
ที่ไหนเหรอ  ^-^
ป่าโข่ เอ๊ย ห้างเซ็นแทร่วอ่ะจ๊ะ
ไปกี่โมงเหรอตัวเอง  ;D
3 เวลาก่อนอาหาร เอ๊ย บ่าย 3 ได้ไหมตัวเอง  ;)
ได้สิ เดี๋ยวจะแต่งตัวสวย ๆ น่ารัก ๆ ให้ตัวเองตะลึง ตึง ตัง เลยนะ อิอิ  :D :D :D

----------------------------------------------------------

แบบนี้อ่ะครับ  ;D

พิจารณาหน่อยนะครับ
  ^-^

ศิลปะมาก  :MH50: :MH50:
>>จ้างคลิ๊ก<< ใหม่เพิ่มเว็บ Elebux >>,Neobux,onbux 0.05$ ต่อ คลิ๊ก สมัครเสร็จจ่ายให้ทันทีก่อน 0.1 $ และโบนัสขยันทุกคลิกที่ 500 จ่าย 1$  รับจำนวนมาก
รับมาแล้วกว่า 110$   ;D ;D  ดูรายละเอียดเพิ่มเติม

ออฟไลน์ l3asl3ie

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
ผมยินดีที่จะปฏิบัติตามกฎอย่างเคร่งครัดครับ...ขอบคุณจากใจครับ

ออฟไลน์ uyaza

• สมาชิกทั่วไป
  • *
ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำเพราะถ้าไม่มีกฎมันก็คงดำเนินต่อไปไม่ได้เพราะฉะนั้นเมื่อมีคนส่วนมากก็ต้องมีกฎ
ผมจะทำตามกฎให้ดีที่สุดเลยครับ และก้ขอให้ทุกๆคนทำตามกฎด้วยนะครับ  :MH49:

ออฟไลน์ mojo2k

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
รับทราบ จะทำตามครับ