(กระทู้นี้คนขายโกงนะครับ) ขายLRเรท33.85 ขั้นต่ำ500$ สนใจPM กสิกร

42403 158

ออฟไลน์ nomoneynohappy

• สมาชิกทั่วไป
  • *
สงสัยจะเป็นคนเดียวกับที่เว็บ ptc  คนนี้เค้ามาติดต่อขอซื้อLRกับผม
พอผมให้บัญชีธนาคารไปก็เงียบ วันต่อมาก็ตั้งกระทู้ขายLR จนโดนadminล็อคกระทู้ไป

กระทู้นี้ครับ http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/index.php?topic=57663.0

ออฟไลน์ รักกันไว้เถิด

• Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ผ่านมาแค่ให้จำ..
สงสัยจะเป็นคนเดียวกับที่เว็บ ptc  คนนี้เค้ามาติดต่อขอซื้อLRกับผม
พอผมให้บัญชีธนาคารไปก็เงียบ วันต่อมาก็ตั้งกระทู้ขายLR จนโดนadminล็อคกระทู้ไป

กระทู้นี้ครับ http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/index.php?topic=57663.0

คิดว่าใช่ค่ะ และมีตั้งที่เว็บรับทรัพย์ด้วยค่ะ ใครมีไอดีที่เว็บนั้นช่วยไปเตือนหน่อยก็ดีนะคะ
พอดีมีสมาชิกแจ้งไป เราถึงได้เข้ามาดูค่ะ
ยังไงก็ขอให้จบด้วยดีก็แล้วกันค่ะ

กด LIKE ได้ตัง ยังจ่ายอยู่ รับเงินล่าสุด 19 ตุลา 58

ตอบแบบสอบถามสะสมคะแนนแลกเงินสดฟรี

ออฟไลน์ ด.ช.เกรียน หาเงินผ่านเน็ต

• สมาชิกใหม่
  • *
กำ ได้ความว่าไงบ้าง  ซื้อไปเท่าไหร่ครับ เสียหายไปกี่บาท
แจ้งความลงบันทึกประจำวันเป็นหลักฐานไว้ และ รีบโทรไปอายัด กับธนาคารด่วนครับ

ออฟไลน์ ผู้ช่วยแอดมิด

• *
    • เกมส์ เกม เกส์ เกสม์ เกมส
meloveyou กับ monkeyrich  IP เดียวกัน  ???
เจตนาแบบนี้ไม่ดีแน่
คืนเงินผู้เสียหายซะนะครับ  หรือไม่ก็ส่งLR ให้ตามจำนวนที่คุณdismon ผู้เสียหายซื้อ

greatlfc

• บุคคลทั่วไป

ว่าแล้วเชียว ว่าแล้วเชียว

เดี๋ยวจะให้ดูข้อความที่คุยกันนะค่ะพอดีเราพูดถึงกระทู้ใน ptc.icp กับคนขายคนนี้

----------------------------------------------------------------------

greatlfc
นักทดลองหารายได้

น่าเชื่อถือ: 1

Re: (ไม่มีหัวข้อ)
? ส่งให้: meloveyou เมื่อ: วันนี้ เวลา 00:30:50 ? อ้างถึง ตอบ ลบทิ้ง   

--------------------------------------------------------------------------------

ไม่มีมากกว่ามั้งค่ะ กระทู้ที่ไปเปิดขาย ในบอร์ด ptc.icphysics

User : tumbaponing

ก็โดนปิดไปแล้วนิค่ะ ก็อย่างว่ามีคนแบบนี้เยอะ  ก็เลยกลายเป็นโลกแห่งความไม่ไว้วางใจ   

------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วเค้าก็ส่งข้อความกลับมาว่า

meloveyou
นักทดลองหารายได้

น่าเชื่อถือ: -1
[เพิ่ม] [ลด]

(ไม่มีหัวข้อ)
? ส่งให้: greatlfc เมื่อ: วันนี้ เวลา 00:38:57 ? อ้างถึง ตอบ ลบทิ้ง   

--------------------------------------------------------------------------------

ไมไม่อ่านก่อนละครับ  ปิดเพราะอะไร  ผมขอซื้อไป 470 เหรียญยังไม่ได้โอน  เห็นว่ามันถูกดี   ไอ้นั่นมันก็กวนตีน

กะซื้อจริงๆ  ปากหมายังนั้นผมคงไม่ซื้อมันแล้วล่ะครับ 

ผมเองก็เล่น  คุณเองก้อเล่น  คนซื้อผมเขาก็ได้รับปกติ  ไม่ทราบว่าถ้านิสัยแบบนี้นัดเจอได้นะครับ 

หรือคุณเป็นพวกเดีัยวกัน   มันตัดรายได้ผมนะครับ ขอร้อง  คนที่ซื้อได้ผมก็โอนตามปกติ  ไม่ทราบว่ามีปัญหาอะไรหรือครับ

------------------------------------------------------------------------------------------

555+จะมานัดจงนัดเจอ ว่าไปนั้น อิอิ ดีนะที่คิดถูกแจ้งกับเว็บไปก่อนว่าไม่น่าไว้ใจ ว่าแล้วว่าต้องปั่นกระทูเอง

• *
นี่เป็น PM ที่เค้ามาตัดพ้อผมครับ คนเราจะโกงยังมีหน้ามาพูดแบบนี้อีก  :-\

อ้างจาก: nomoneynohappy
อ้างจาก: tumbaponing
ไมพูดงี้ล่ะครับ  ผมขอซื้อก็เห็นว่ามันถูก  อยากตุนไว้ก่อน 

แล้วถ้าเกิดผมโอนเงินให้คุณจริง  คุณจะมานั้งแก้ให้ผมไหม 

ผมไม่ได้ว่างอย่างคุณนะครับ  จะได้อยู่หน้าคอมทั้งวัน

ก็คุณมีLRเยอะขนาดไปตั้งขายได้ จะมาติดต่อซื้อที่ผมทำไมละครับ
แค่นี้ก็แสดงถึงเจตนาที่ไม่บริสุทธิ์แล้วนะครับ  ::)

ส่วนที่กระทู้ของคุณโดนล็อค ก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผม
เพราะที่ห้องนั้นเค้ามีกฎอยู่แล้ว อยากลองตั้งใหม่ก็ได้นะครับ ต่อให้ผมไม่ไปยุ่ง
กระทู้คุณก็จะถูกล็อคอีกอยู่ดี คนเราคิดจะทำอะไร ย่อมรู้อยู่แก่ใจนะครับ

ออฟไลน์ somechay

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
โดนเงินไปเท่าไรครับ
ลองเอาชื่อ นามสกุล โทรไปถามที่อยู่ที่ทะเบียนราฎ ที่อำเภอ พอได้ที่อยู่แล้วก็หาเบอบ้านต่อไป
ชำระบิลทรู ไม่ว่าเน็ตทรู บ้านทรู ทรูมูฟ ทรูวิชั่น ยอดทุก 100 บาท แลก LR ได้ 10 cent

ออฟไลน์ ssaakk

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
  • สู้แล้วรวย คับพี่น้อง ชีวิตต้องก้าวไปๆๆๆๆ (ไปไหน)
สุทิวัช   ชาญศิลปากร

จังหวัดสมุทรปราการ

เลขประจำตัวประชาชน
1-8301-0006x-xx-x

วัน เดือน ปีเกิด
xx/12/2534

ออฟไลน์ dismon

• *
มารายงานความคืบหน้าครับ เค้าโทรมาคุยแล้วครับ บอกชื่อ สถานที่ทำงาน ไว้เรียบร้อย สรุปคือ
 - เค้าได้เงินของผมไป ไม่โอน LR ให้ (เค้าอ้าง ขายให้คนอื่นไป ก่อนหน้าผม 500 (monkeyrich ซึ่งน่าจะเป็นคนเดียวกัน) ผมซื้อ แต่เค้าขาย (อันนี้น่าเจตนาไม่ดี) เค้ามีไม่ถึง ก็เลยเอาเงินที่ได้จากผม
   ไปซื้อ LR ต่อ เพื่อที่จะ หาเงินคืน (แต่ก็ดูขัด ๆ)
 - ผมโทรตามจนเจอ (ขอบคุณ รักกันไว้เถิด ด้วย) เค้าอ้างว่า โอนผิด ผมขู่ไว้ ว่าจะแจ้งความดำเนินคดี เค้าก็ดูมีท่าทีอ่อนลงบ้าง
 - ผมส่งข้อความ + โทรหา เค้าไม่รับ
 - เค้าโทรกลับมา อธิบายว่า เค้าเอาเงินที่ได้จากผม ไปซื้อ LR แล้ว (ทำไมไม่บอกตอนโทรครั้งแรก) ก็เลยไม่มีคืนให้ เค้าเอาไปปั่นซื้อ LR เพื่อเอาเงินมาคืนพร้อมดอกเบี้ย (ถ้าบอกผมก่อน ผมก็ให้คืนแค่เต็มจำนวนก็ยังได้) เค้าบอกเปิดใจคุยกับผมเลยว่า ตอนนี้ ไม่มีให้จริง ๆ รอ 15 วันได้รึเปล่า ถ้าได้ เค้าจะคืนให้ พร้อมดอกเบี้ย ผมชี้แจงเค้าไป ว่า ดอกเบี้ย ที่ผมพูดถึง คือ เงินที่ผมเอาไปลงทุน ต่างหาก ซึ่งมันมากกว่า ที่เค้าจะคืนให้  อาจได้คืนวันละ 24 เหรียญ ถ้าผมไปลง แบบ 30 วัน คำนวณ ได้เกือบ 1000 บาท ต่อวัน เค้ากะจะให้ ดอกเบี้ย ผมหลัง 15 วัน 1,xxx บาท เห่อะ ๆ ไม่ไหวครับ เค้าบอกเอาไปลงทุนใน FX แล้ว แบบ 15 วัน ยอดเงิน 1500 US (เอามาจากไหนหว่า ผม 12xx เอง) ตอนนี้ ก็รอว่า เค้าจะกู้เงินมาคืนให้ 42,xxx หรือ จะคืน LR พร้อมดอกเบี้ย ที่ผมลง 1,2xx แบบ 15 วัน

โปรดติดตามกันต่อไปนะครับ

สรุปตอนนี้ ผมบันทึกเสียง ตอนสนทนา ไว้แล้ว 2 คลิปเสียงครับ ยังไงก็เป็นหลักฐานชั้นดี ได้ ส่วนจะไปแจ้งความหรือ ลงบันทึกประจำวัน หรือไม่นั้น เดี๋ยวปรึกษาเพื่อนดูก่อนครับ พอดีเพื่อนเป็นตำรวจอยู่ คงพอให้คำแนะนำได้

เงินที่โอนให้เค้าไป 42,xxx ครับ เห็นเงินแล้ว เสียอารมณ์ ไม๊ครับ

ออฟไลน์ dismon

• *
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือมาก ๆ ครับ ตอนนี้ รอดูว่า เค้าจะคืนให้ผม แบบไหน วันไหน เท่านั้นเอง ครับ

ออฟไลน์ somechay

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
จะบอกว่าผมก็เคยเจอแบบนี้เลย แต่กรณีของผมมันอ้างว่าโดนแอ็ค LR แล้วก็บอกจะทยอยคืนให้อาทิดละ 150 เหรียญ แต่สุดท้ายคนบอาทิตย์แล้วมันก็หายไป ดูแล้วมันต้องการถ่วงเวลาทำอะไรบางอย่าง
ชำระบิลทรู ไม่ว่าเน็ตทรู บ้านทรู ทรูมูฟ ทรูวิชั่น ยอดทุก 100 บาท แลก LR ได้ 10 cent

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
บันทึกประจำวันเลยค่ะ... >:D บันทึกว่ากะตำรวจจนกว่าเจ้าของกระทู้จะดำเนินการ

ในข้างหน้าสงสัยการซื้อขายจะต้องแนบ สำเนาทะเบียนบ้านและบัตรประชาชนมาซะแล้วล่ะ :-[

แต่เพิ่งจะคดีแรก ยังไงผู้เสียหายก็เก็บหลักฐานหลายๆอย่างเอาไว้นะคะ

• *
บันทึกประจำวันเลยค่ะ... >:D บันทึกว่ากะตำรวจจนกว่าเจ้าของกระทู้จะดำเนินการ

ในข้างหน้าสงสัยการซื้อขายจะต้องแนบ สำเนาทะเบียนบ้านและบัตรประชาชนมาซะแล้วล่ะ :-[

แต่เพิ่งจะคดีแรก ยังไงผู้เสียหายก็เก็บหลักฐานหลายๆอย่างเอาไว้นะคะ

ผมเคยเสนอที่ptcไป adminบอกแค่ว่าเคยถกกันไปแล้ว (เข้าใจว่าคงไม่พิจารณาทางเลือกนั้น)
ที่นี่น่าจะริเริ่มเป็นที่แรกนะครับ เอา บัตรประชาชน + bank statement (ที่ชื่อตรงกับบัตรประชาชน) น่าจะได้นะครับ ^-^

ออฟไลน์ ด.ช.เกรียน หาเงินผ่านเน็ต

• *
มารายงานความคืบหน้าครับ เค้าโทรมาคุยแล้วครับ บอกชื่อ สถานที่ทำงาน ไว้เรียบร้อย สรุปคือ
 - เค้าได้เงินของผมไป ไม่โอน LR ให้ (เค้าอ้าง ขายให้คนอื่นไป ก่อนหน้าผม 500 (monkeyrich ซึ่งน่าจะเป็นคนเดียวกัน) ผมซื้อ แต่เค้าขาย (อันนี้น่าเจตนาไม่ดี) เค้ามีไม่ถึง ก็เลยเอาเงินที่ได้จากผม
   ไปซื้อ LR ต่อ เพื่อที่จะ หาเงินคืน (แต่ก็ดูขัด ๆ)
 - ผมโทรตามจนเจอ (ขอบคุณ รักกันไว้เถิด ด้วย) เค้าอ้างว่า โอนผิด ผมขู่ไว้ ว่าจะแจ้งความดำเนินคดี เค้าก็ดูมีท่าทีอ่อนลงบ้าง
 - ผมส่งข้อความ + โทรหา เค้าไม่รับ
 - เค้าโทรกลับมา อธิบายว่า เค้าเอาเงินที่ได้จากผม ไปซื้อ LR แล้ว (ทำไมไม่บอกตอนโทรครั้งแรก) ก็เลยไม่มีคืนให้ เค้าเอาไปปั่นซื้อ LR เพื่อเอาเงินมาคืนพร้อมดอกเบี้ย (ถ้าบอกผมก่อน ผมก็ให้คืนแค่เต็มจำนวนก็ยังได้) เค้าบอกเปิดใจคุยกับผมเลยว่า ตอนนี้ ไม่มีให้จริง ๆ รอ 15 วันได้รึเปล่า ถ้าได้ เค้าจะคืนให้ พร้อมดอกเบี้ย ผมชี้แจงเค้าไป ว่า ดอกเบี้ย ที่ผมพูดถึง คือ เงินที่ผมเอาไปลงทุน ต่างหาก ซึ่งมันมากกว่า ที่เค้าจะคืนให้  อาจได้คืนวันละ 24 เหรียญ ถ้าผมไปลง แบบ 30 วัน คำนวณ ได้เกือบ 1000 บาท ต่อวัน เค้ากะจะให้ ดอกเบี้ย ผมหลัง 15 วัน 1,xxx บาท เห่อะ ๆ ไม่ไหวครับ เค้าบอกเอาไปลงทุนใน FX แล้ว แบบ 15 วัน ยอดเงิน 1500 US (เอามาจากไหนหว่า ผม 12xx เอง) ตอนนี้ ก็รอว่า เค้าจะกู้เงินมาคืนให้ 42,xxx หรือ จะคืน LR พร้อมดอกเบี้ย ที่ผมลง 1,2xx แบบ 15 วัน

โปรดติดตามกันต่อไปนะครับ

สรุปตอนนี้ ผมบันทึกเสียง ตอนสนทนา ไว้แล้ว 2 คลิปเสียงครับ ยังไงก็เป็นหลักฐานชั้นดี ได้ ส่วนจะไปแจ้งความหรือ ลงบันทึกประจำวัน หรือไม่นั้น เดี๋ยวปรึกษาเพื่อนดูก่อนครับ พอดีเพื่อนเป็นตำรวจอยู่ คงพอให้คำแนะนำได้

เงินที่โอนให้เค้าไป 42,xxx ครับ เห็นเงินแล้ว เสียอารมณ์ ไม๊ครับ

42,xxx บาท  :o

พี่ครับ อย่ารอวันเวลาตามที่มันอ้างครับ  ยิ่งปล่อยเวลานานผ่านไปหลายวันเท่าใดยิ่งได้เงินจากมันคืนยากครับ
ยิ่งปล่อยนานวันโอกาศยิ่งเป็น0
เอามันให้เข็ดให้ติดคุกไปเลย ถ้าไม่คืน ภายในวันนี้พรุ่งนี้ แจ้งพ่อแจ้งแม่มัน เอาให้เข็ด

42,xxx บาท มันเอาไปซื้อLR ก็ให้มันเอาLRจำนวนนั้นแหละมาคืนครับ

หรืออย่างน้อยต้องแจ้งความลงบันทึกประจำวันเป็นหลักฐานไว้เลย แจ้งความไปเลย ให้มีหมายเรียกจากตำรวจไปบ้านมันเลย
มันก็ต้องไปตามหมายเรียกนั้นข้ามจังหวัดเลยละห้าๆ
ถ้ามันไม่ไปตามหมายเรียก มันก็โดนหมายจับ ติดคุกคดีฉ้อโกงยักยอกทรัพ >:D

• *
สุทิวัช   ชาญศิลปากร

จังหวัดสมุทรปราการ

เลขประจำตัวประชาชน
1-8301-0006x-xx-x

วัน เดือน ปีเกิด
xx/12/2534

อย่างน้อยต้องให้ทางบ้านผู้ปกครองของ นาย สุทิวัช  ชาญศิลปากร รับทราบว่าลูกมีพฤติกรรมฉ้อโกงผ่านอินเทอร์เน็ต