ทำไมคอมพิวเตอร์ชอบมีปัยหาครับ

151 1

ออฟไลน์ organicherblife420

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
 :MH14: เบื่อกับการที่ต้องมาซ่อมตลอด การใช้ของมือสอง ต้องทำไงต้องเลืออกยังไงครับ

ออฟไลน์ น้องหมอแฮนซั่ม

• Global Moderator
  • สมาชิกขาประจำ
  • *
  • "สนใจของฟรีไหม คลิกที่ลายเซ็นต์"
    • โปรโมทเว็บฟรี หาเงินผ่านเน็ต แบบฟรีๆ
:MH14: เบื่อกับการที่ต้องมาซ่อมตลอด การใช้ของมือสอง ต้องทำไงต้องเลืออกยังไงครับ
1.เลือกรุ่นที่ยังไม่ตกรุ่นจนเกินไป ตอนนี้ Win7ยังใช้ได้ 8ก็ดีมาหน่อย
2.ต้องหมั่นอัพเดทแพทบ่อยๆ ในกรณีที่ยังมีให้อัพเดท
3.หมั่น Backup ข้อมูลที่สำคัญไว้ใน External Harddisk และ USB บ่อยๆ
4.เปิดอัพเดทแอนตี้ไวรัสไว้เสมอๆอยย่ามองข้าม ผมแนะนำ2เจ้า Trend Micro และ ESET
5.เว็บไซต์ที่ไม่ควรสุ่มเสี่ยงเข้าได้แก่ เว็บโป้ เว็บพนัน เว็บให้ดาวน์โหลดฟรี
6.ถ้าไม่ขยันทำตามด้านบน(แต่ต้องทำข้อ3บ่อยๆ)แนะนำให้ทำการโคลน Harddisk หลังจากลงโปรแกรมทุกอย่างเรียบร้อยครับ