!!!!!!! คาถาเงิน ล้าน !!!!!!!

3264 7

ออฟไลน์ EkStepZa

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
  • ผมสัญญากับตัวเองไว้ว่าจะ "เรียนรู้ตลอดชีวิต"
    • งานออนไลน์
 :)

ผมมีสูตรร่ำรวยมาฝาก

!!!!!!! คาถาเงิน ล้าน !!!!!!!

ปกติ เราจะคิดว่า
รายรับ - รายจ่าย = เงินออม
ซึ่งปกติจะไม่เหลือ

แต่หากเราเปลี่ยนความคิดใหม่เป็น
รายรับ - เงินออม = รายจ่าย

วิธีนี้รวยชัวร์

เพราะก่อนใช้เงิน คุณกำลังใช้ เงินออมของชีวิต
แล้วเราก็จะคิดก่อนจ่ายเงิน

หากใช้ สมการแรก เราจะคิดว่า เงินคือรายรับของเรา
ใช้ยังไงก็ได้ แล้วเราก็จะไม่เหลือเก็บ

เริ่มได้แล้วครับ!
เดือนนี้ คุณจะออมเงินเท่าไหร่?

;)

ออฟไลน์ movieinw

• สมาชิกใหม่(แรกเข้า)
  • *
    • http://www.hottrendvideo.com/

ออฟไลน์ mo_009

• สมาชิกทั่วไป
  • *
ถูกต้องครับ ;)

ออฟไลน์ waiwai07

• Love never dies
  • Global Moderator
  • สมาชิกระดับสูง
  • *
  • ชัยชนะเป็นของคนที่ไม่ยอมแพ้
ใช่เลยคะ เพราะถ้าจ่ายไปแล้วเหลือค่อยมาออม ส่วนมากมันไม่พอจ่ายคะ ทางที่ดีควรหักเงินเก้บไว้ส่วนหนึ่งก่อนที่เหลือค่อยเอาไว้่จ่าย จะได้รู้จักควบคุมการใช้จ่ายไปในตัว เราก็ฝากเงินทุก20เปอร์เซนของรายได้ไว้เลยคะ ที่เหลือก็ใช้ไปตามนั้นห้ามเกินคะ >:(

ออฟไลน์ hamealone

• สมาชิกใหม่
  • *
วิธีเก็บเงินที่ดีที่สุด คือพอได้เงินมาแล้วไห้ แม่กะพ่อครับ เพราะเวลา ที่เราจะเอาออกมากใช้มักจะได้มากกว่าที่เราฝาก บางที มากกว่าดอกของธนาคารอีกครับ เอิ๊กๆๆ555+

ออฟไลน์ doremond

• *
  • ขำขำค่ะ

ออฟไลน์ zeed69

• สมาชิกขาประจำ
  • *
  • แน้ใจหรือว่าคุณมีหน้าที่ตรงนี้............!
จริงครับดีที่สุดเลยขอยกนิ้วให้เลยครับพี่น้อง

ออฟไลน์ songchai

• *
  • NongGan
จะรออะไรอยู่ละทำกันเลยจะได้มีเงินล้าน

:D :D :D :D :D :D :D :D :D