หารายได้ทั่วไป > ปัญหาธนาคารออนไลน์ PayPal Internet Banking

ด่วน! ช่วยด้วยค่ะ PAYPAL ถูกจำกัดการใช้งาน

(1/1)

Maiezs:
สมัครบัญชี paypal และยืยยันตัวตนทุกอย่างเสร็จเรียบร้อยแล้ว แต่กลับถูกกำจัดการใช้งาน
พอเข้าไปดูมีข้อความขึ้นว่า
เหตุใดบัญชีของฉันจึงถูกจำกัดการใช้งาน?

การเข้าใช้บัญชีของคุณถูกจำกัดด้วยเหตุผลต่อไปนี้:

13 มิ.ย. 2012: ผู้ออกบัตรของคุณ (หรือธนาคารที่ออกบัตรเครดิตให้คุณ) แจ้งให้เราทราบว่าบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตที่เชื่อมโยงอยู่กับบัญชี PayPal ของคุณนั้นได้รับแจ้งว่าถูกขโมยหรือสูญหาย

โปรดติดต่อธนาคาร/ผู้ออกบัตรเครดิตของคุณเพื่อขอข้อมูลเพิ่มเติม

(ID เรื่องของคุณสำหรับเหตุผลนี้คือ PP-001-822-073-874)

แล้วได้ลองโทรไปสอบถามเจ้าหน้าที่กสิกรไทยแล้วเค้าเชคให้ก็บอกว่า บัตรเดบิตที่ใช้งานไม่ได้มีปัญหาอะไรใช้งานได้ตามปกติ แล้วแบบนี้ต้องทำยังไงคะ ช่วยด้วยค่ะ

Jing:
ต้องขอแก้โดย ส่งเอกสารแก้กับทาง PayPal เข้าไปตรงศูนย์กลางช่วยเหลือผู้ซื้อ-ขาย แล้วดูว่าเขาต้องการเอกสารอะไรบ้่าง

~ThaiEarnTalk~:
เข้าสู่ระบบแล้วติดต่อเป็นภาษาไทยกับ PayPal ได้วัน จันทร์-ศุกร์ ค่ะ
เราก็บอกไปว่าเราได้ติดต่อเจ้าหน้าที่ผู้ออกบัตรแล้ว บัตรสามารถใช้ได้ปรกติดี

แล้วที่ยืนยันตัวตนนั้นยืนยันได้เสร็จสมบูรณ์ยังคะ รู้สึกว่าจะมีขั้นตอนที่ PayPal จะเก็บเงินเราไปประมาณ 60 กว่าบาท เพื่อใช้ในการยืนยันบัตรเครดิตน่ะค่ะ

Maiezs:
แล้วในกรณีนี้จะส่งเมลล์หา paypal เป็นภาษาอังกฤษต้องพิมว่าอะไรบ้างคะ พอดีไม่เก่งภาษาอ่ะค่ะ จะบอกเค้าว่ายังไงดีถ้าบัตรของเราไม่มีปัญหาอะไร

~ThaiEarnTalk~:

--- อ้างจาก: Maiezs ที่ 14 มิถุนายน 2555, 08:49:25 ---แล้วในกรณีนี้จะส่งเมลล์หา paypal เป็นภาษาอังกฤษต้องพิมว่าอะไรบ้างคะ พอดีไม่เก่งภาษาอ่ะค่ะ จะบอกเค้าว่ายังไงดีถ้าบัตรของเราไม่มีปัญหาอะไร

--- End quote ---

ติดต่อเป็นภาษาไทยได้นิคะ เพราะเหตุใดถึงต้องการติดต่อเป็นภาษาอังกฤษล่ะคะ

ลองดูตามที่คุณ JING บอกก็ได้ค่ะ เพราะเวลา PayPal เค้าล็อคบัญชีเค้าจะบอกวิธีแก้ไขให้ ถ้าไม่มีก็ติดต่อกับ PayPal ดูค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม