หารายได้ทั่วไป > [PTC]Paid To Click

ไม่ต่างจากการตัดไลน์(รายชื่อคนไม่ยอมคลิก)

(1/6) > >>

waiwai07:

คิดว่าผู้ที่มาตั้งกระทู้ในห้องนี้ รวมถึงผู้ใช้บริการสมัครต่อเจ้าของกระทู้ ล้วนมีวัตถุประสงค์เดียวกัน
คือต้องการมีดาวไลน์เป็นของตัวเอง ดังนั้นจึงคิดว่า สิ่งที่สมาชิกจะช่วยกันทำต่อไปนี้ น่าจะเป็นประโยชน์โดยส่วนรวม นั้นก็คือ หากสมาชิกท่านใดที่สมัครต่อท่านแล้วไม่ยอมคลิกเลย ให้ท่านนำชื่อสมาชิกคนนั้นมาโพสไว้ในหัวข้อนี้ แล้วถ้าสมาชิกท่านนั้นยังไม่มีการปรับปรุงตัว (ถ้าเขาปรับปรุงตัวแล้ว ให้มาโพสบอกด้วยนะคะ) แล้วโดนสมาชิกท่านอืืื่นนำชื่อของเขามาโพสอีก1 คน รวมทั้งหมดที่โพสว่าเขาสมัครต่อแล้วไม่ยอมคลิกเป็น 2 คน เราจะถือว่าสมาชิกท่านนั้นเครดิตเสีย เมื่อไปโพสสมัครต่อในกระทู้ใด จะทำการลบโพสของเขาออก เพราะมันเหมือนการเอาเปรียบกัน ไม่ต่างจากการตัดไลน์ เพราะทำให้ อัพไลน์ของสมาชิกที่ไม่ยอมคลิก มีดาวไลน์ก็เหมือนไม่มี แต่ขาดโอกาสได้ดาวไลน์ เพราะโดนตัดไลน์ เมื่อลบโพสของเขาทิ้งไป การได้ดาวไลน์ก็จะกลับมาเป็นของคนก่อนหน้าเขาเหมือนเดิม คิดว่าน่าจะยุติธรรมดีนะคะ เพราะธรรมชาติของมนุษย์ทุกคนรักและต้องการความยุติธรรม แต่ในสังคมใหญ่เรายากที่จะไปจัดการ ดังนั้นเริ่มจากสังคมเล็กๆ อย่างเวปของเราเองก่อน น่าจะดีไม่น้อย จริงไหมคะ 

หมายเหตุ
กรณีที่ถือว่าเป็นการตัดไลน์ ให้เข้าใจตรงกันตามนี้นะคะ ว่าหมายถึง สมาชิกที่สมัครต่อเราแต่ไม่มีการคลิกเลยนับจากวันที่สมัคร คือ ไม่คิดจะทำมาหากิน แต่มาสมัครต่อเพื่อให้คนที่มาต่อตัวเองคลิก แล้วตัวเองได้เงินจากไลน์โดยที่ไม่ต้องทำอะไรเลย (ไม่บริสุทธิใจในการสมัครตั้งแต่แรก) แต่ถ้าสมาชิกที่สมัครต่อเราแล้วมีการคลิก แต่ตอนหลังไม่ได้คลิก อาจเนื่องมาจาก ไม่ว่าง เรียนหรือทำงาน หรือมีธุรไปต่างจังหวัด ทำให้คลิกได้เป็นบางวัน หรือหยุดคลิกแค่ช่วงระยะเวลาหนึ่งเท่านั้น แล้วกลับมาคลิกต่อ หรือเมื่อทำไปแล้วเห็นว่าเวปนี้ให้ผลตอบแทนที่ไม่คุ้ม ฯลฯ เลยเลิกทำ อันนี้ไม่นับว่าเป็นการตัดไลน์นะคะ เพราะตอนที่สมัครต่อมีความสุจริตใจ

waiwai07:
ขอความเห็นจากสมาชิกเวปด้วยนะคะ

daoja99:
เห็นด้วยเช่นกันจ้า

แต่บางครั้งต้องดูให้ดีด้วยนะ เพื่อสมาชิกบางท่าน เดินทางไป ต่างจังหวัดหายไปหลายวัน แต่ก็ยังเล่นอยู่นะจ้า

1u:
เห็นด้วยนะจ๊ะ
ที่ผ่านมา มีบางท่าน ทำแบบนั้นเลย  ไม่ยอมคลิก  ก็ยังสงสัยว่าต่อไปทำอะไรนะจ๊ะ

aketk:
เห็นด้วยกับคุณ daoja99 ครับ :MH3:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม