กฎกติกาและขอความร่วมมือในการใช้งานบอร์ดอย่างเป็นทางการ และกฎกติกาสำหรับห้องสนทนา

45217 88

ออฟไลน์ ~ThaiEarnTalk~

• Administrator
  • สมาชิกชั้นสูง
  • *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
กฎระเบียบข้อบังคับและขอความร่วมมือในการใช้งานบอร์ดอย่างเป็นทางการดังนี้

กฎระเบียบข้อบังคับ
ไม่สามารถละเมิดกฎต่างๆเหล่านี้ได้ หรือสามารถระงับชื่อสมาชิกได้ทันทีหากเห็นสมควร ดังนี้
  • สมาชิกจะต้องมีเพียงคนละ 1 บัญชีเท่านั้น
  • ห้ามทำการสแปมข้อความเดิมๆซ้ำๆหลายข้อความจนเป็นข้อความขยะ
  • ห้ามทำการสแปมข้อความหลายข้อความในเวลาอันสั้น
  • ห้ามทำการสแปมหรือโพสลิ้งค์ของตัวเองแนบไปกับโพสในกระทู้ของผู้อื่นหรือข้อความส่วนตัว(PM) โดยไม่ได้มีผู้ร้องขอให้กระทำ
  • ห้ามทำการนำลิ้งค์แนะนำของสมาชิกท่านอื่นมาแนะนำเอง เพราะจะพิจารณาว่าเป็นคนๆเดียวกัน
  • ห้ามพูดจาไม่สุภาพลงบนกระทู้โดยเฉพาะคำหยาบคายด่าทอต่อว่าผู้อื่น
  • ห้ามลงเนื้อหาสำหรับผู้ใหญ่
  • ห้ามลงเนื้อหาการพนันทุกชนิด
  • ห้ามลงเนื้อหาทางการเมืองเพื่อให้เกิดความแตกแยก
  • ห้ามทำการฝังคุ๊กกี้เพื่อประโยชน์ส่วนตัว
  • ห้ามดันกระทู้ด้วยข้อความซ้ำๆหรืออีโมติค่อนอย่างต่อเนื่องและมากจนเกินไปเพื่อให้กระทู้อยู่ด้านบน
  • ห้ามแจกจ่ายไฟล์อันละเมิดลิขสิทธิ์
  • ห้ามแจกจ่ายวิธีการโกงใดๆ

ขอความร่วมมือ
สามารถละเว้นได้แต่ถ้าหากมีการกระทำที่บ่อยครั้งก็เป็นเหตุให้ถูกระงับชื่อสมาชิกได้เช่นกัน ดังนี้
  • โปรดอย่าตอบกระทู้เก่าซึ่งมีคำเตือนถึงกระทู้ว่าเป็นกระทู้ที่ไม่มีผู้ตอบนานแล้ว
  • โปรดอย่าใช้การอ้างถึงข้อความเป็นหางว่าวหากรู้สึกว่ายาวแล้วโปรดอย่าใช้การอ้างถึง
  • หากต้องการดันกระทู้แบบไร้เหตุผลสามารถทำได้แต่ควรเว้นระยะสักประมาณ 5 ชั่วโมง/ครั้ง
    แต่หากเลยระยะ 5 ชั่วโมงไปแล้วแต่กระทู้ยังอยู่หน้า 1 โปรดอย่าเพิ่งดันกระทู้
  • โปรดอย่าทำกระทู้เป็นกระทู้สำหรับการคุยเล่นมากเกินไป(ยกเว้นบอร์ด "พูดคุย ปรึกษาหารือ คลายเครียด")
  • การลงเรื่องขำขันสำหรับผู้ใหญ่สามารถลงได้แต่ไม่ควรมีมากจนเกินไป

ห้องสนทนา
ไม่สามารถละเว้นได้สมาชิกที่ละเมิดจะถูกระงับเข้าห้องสนทนาชั่วคราว แต่ถ้าหากมีการกระทำที่บ่อยครั้งก็เป็นเหตุให้ถูกระงับชื่อสมาชิกได้ ดังนี้
  • สามารถทำการวางลิ้งค์ต่างๆได้โดยที่จะต้องมีผู้ร้องขอก่อน
  • ห้ามพิมข้อความซ้ำๆ สแปมข้อความ ที่ทำให้เกิดความลำคาญแก่สมาชิกในห้องสนทนาท่านอื่น
ขอความร่วมมือ
  • คำถามเกี่ยวกับการหารายได้และข้อสงสัยต่างๆ หากเข้าห้องสนทนามาเพื่อถาม ขอแนะนำให้ตั้งคำถามโดยการตั้งกระทู้ค่ะ

ทั้งนี้ควรอ่านกฎกติกาของแต่ละห้องแต่ละบอร์ดด้วยเช่นกัน เพราะกฎกติกานี้เป็นเพียงกฎกติกาทั่วไปเท่านั้น
ผู้ที่กระทำผิด ละเมิดกฎกติกา สามารถส่งลิ้งค์กระทู้นี้เพื่อเตือนได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 สิงหาคม 2557, 01:43:51 โดย ~ThaiEarnTalk~ »

ออฟไลน์ peacebannok

• *
เรื่องการเมืองห้ามลงเด็ดขาดเลยครับ !!!

ส่วนเรื่อง กฎข้ออื่นขอเวลาคิดแปปครับ อิอิ

ออฟไลน์ ROBOFOREXPARTNER

• *
  • เทรดเป็นชีวิต จิตใจ
    • WUNDD.COM - WUNDD.COM-วันดีดีดอทคอม,อัพเดตเรื่องราวดีๆ,ดารา,ดูดวง,หนังใหม่ๆ,ลงทุนหุ้น,บทวิเคราะห์ทองคำ,ทองคำวันนี้
ห้ามพูดคำหยาบ(เชยจริงๆเป็นกฏได้ไหมอะ)
WUNDD.COM - WUNDD.COM-วันดีดีดอทคอม,อัพเดตเรื่องราวดีๆ,ดารา,ดูดวง,หนังใหม่ๆ,ลงทุนหุ้น,บทวิเคราะห์ทองคำ,ทองคำวันนี้
http://wundd.com/index.php

• *
  • ยังคงพัฒนาอย่างต่อเนื่องค่ะ... ^_^
ห้ามพูดคำหยาบ(เชยจริงๆเป็นกฏได้ไหมอะ)

เป็นกฎได้ค่ะ

เรื่องการเมืองห้ามลงเด็ดขาดเลยครับ !!!

ส่วนเรื่อง กฎข้ออื่นขอเวลาคิดแปปครับ อิอิ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ puppy

• สมาชิกขาประจำ
  • *
  • .. ชีวิต .. ต้องก้าวเดิน ..
กฎบอร์ดนี้จะใช้กับทุกหมวดเช่นประมาณนี้ค่ะ

1.ห้ามลงเว็บการพนัน
2.ห้ามลงเว็บ18+
3.ห้ามลงเรื่องการเมือง

คือจะเป็นกฎของเว็บ ส่วนกฎแต่ละบอร์ดนั้นไว้ค่อยคิดค่ะ ^-^

อันนี้ใช้ทุกหมวด เห็นด้วยเลย ....  :D

>Proptc ขั้นต่ำ $0.01 ทำง่ายจ่ายจริง<

ยินดีต้อนรับคุณ [you] มาร่วมเป็นครอบครัวเดียวกับ thaiearntalk

• *
คือมันจะเป็นกฎใน wowcashptc.com ค่ะ

เพื่อที่ตอนนี้เนี่ยสมาชิกจะได้ทราบว่าอะไรทำได้อะไรถูกอะไรควร ;)

เพราะตอนนี้ไม่มีที่บอกกฎสำหรับเว็บบอร์ด

สำหรับอั้มเอง
1.ห้ามสแปมโพส
2.ห้ามสมัคร 2ID
3.ห้ามผู้คำไม่สุภาพ
4.ห้ามโปรโมทเว็บ 18+ ภายในนี้
5.ห้ามเว็บพนันทุกชนิด
6.ห้ามพูดเรื่องการเมือง
7.ห้ามหาไลน์ห้องต่างๆที่เป็นห้องพูดคุยหรือไม่ใช่ที่สำหรับหาไลน์

คิดได้แค่นี้ค่ะ กลัวว่าจะตกส่วนไหนไป เลยอยากให้สมาชิกช่วยคิดน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2553, 19:19:20 โดย WOWCA$HPTC »

ออฟไลน์ รักกันไว้เถิด

• Global Moderator
  • *
  • ผ่านมาแค่ให้จำ..
4.ห้ามโปรโมทเว็บ 189 ภายในนี้

หมายถึงเว็บอะไรคะ ไม่เข้าใจจริงๆค่ะ

กฎอื่นๆ เห็นด้วยค่ะ

ส่วนของเรา ต้องขอเวลาร่างกฎสักสามวันนะคะ 555

กด LIKE ได้ตัง ยังจ่ายอยู่ รับเงินล่าสุด 19 ตุลา 58

ตอบแบบสอบถามสะสมคะแนนแลกเงินสดฟรี

• *
4.ห้ามโปรโมทเว็บ 189 ภายในนี้

หมายถึงเว็บอะไรคะ ไม่เข้าใจจริงๆค่ะ

กฎอื่นๆ เห็นด้วยค่ะ

ส่วนของเรา ต้องขอเวลาร่างกฎสักสามวันนะคะ 555

ไม่ต้องสงสัยอะไรมากเกี่ยวกับอักษรที่พิมลงไปนะคะ 555+ แอดมินเว็บนี้ค่อนข้างพิมเร็วจนเป็นแบบนั้นค่ะ และไม่ค่อยตรวจทาน -*-

ออฟไลน์ รักกันไว้เถิด

• Global Moderator
  • *
  • ผ่านมาแค่ให้จำ..
อ้อ เข้าใจแ้ล้วค่ะ

เราก็งง ว่าเว็บ 189 คือเว็บอะไร 555

กด LIKE ได้ตัง ยังจ่ายอยู่ รับเงินล่าสุด 19 ตุลา 58

ตอบแบบสอบถามสะสมคะแนนแลกเงินสดฟรี

ออฟไลน์ L-IA.r21

• *
  • ~~~~~~
ห้ามขุดกระทู้เก่าตั้งแต่ปีที่แล้วมาอยู่หน้าแรก

เห็นหลายบอร์ดเขาใช้กฏนี้กันครับ พิจารณาหน่อยนะครับ
~~~~~~

• *
ห้ามขุดกระทู้เก่าตั้งแต่ปีที่แล้วมาอยู่หน้าแรก

เห็นหลายบอร์ดเขาใช้กฏนี้กันครับ พิจารณาหน่อยนะครับ

ได้ค่ะ ;)

• *
มีใครจะเสนออะไรอีกไหมคะ ^-^

ออฟไลน์ L-IA.r21

• *
  • ~~~~~~
ผมขอเสนออีกข้อนึงครับผม..

"ห้ามอ้างอิงต่ออ้างอิงต่ออ้างอิงต่อไปเรื่อย ๆ จนเกินไป หรือ ห้ามสร้างปิระมิดเยอะเกินไป"

----------------------------------------------------------

เช่น

อ้างจาก: a
อ้างจาก: p
ตัวเอง
อะไรเหรอ
คิดถึงตัวเองนะ
คิดถึงจริง ๆ เหรอ
ก็คิดถึ๊ง คิดถึงเธอทุกลมหายใจเลยอ่ะ
คิคิคิ  :D ;D เค้าก็คิดถึงตัวเองเหมือนกัน
วันนี้จะไปเที่ยวด้วยกันไหม
ที่ไหนเหรอ  ^-^
ป่าโข่ เอ๊ย ห้างเซ็นแทร่วอ่ะจ๊ะ
ไปกี่โมงเหรอตัวเอง  ;D
3 เวลาก่อนอาหาร เอ๊ย บ่าย 3 ได้ไหมตัวเอง  ;)
ได้สิ เดี๋ยวจะแต่งตัวสวย ๆ น่ารัก ๆ ให้ตัวเองตะลึง ตึง ตัง เลยนะ อิอิ  :D :D :D

----------------------------------------------------------

แบบนี้อ่ะครับ  ;D

พิจารณาหน่อยนะครับ
  ^-^
~~~~~~

• *
ได้ค่ะ ;) ลดการใช้พื้นที่เว็บไซต์ด้วยค่ะ

ออฟไลน์ นู๋M๑yLม่

• สมาชิกเต็มตัว
  • *
ห้ามดันกระทู้ด้วยอีโมคอนเพียงอย่างเดียว

เช่น

อ้างถึง
^-^ ^-^ ^-^ ^-^

อ้างถึง
:) :) :)

อ้างถึง
>:D >:D